overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: จะซื้อ Biostar Tforce 550/AM2 มีใครใช้บ้าง ขอความเห็นหน่อย

OverclockZone Member sinanan's Avatar

Default จะซื้อ Biostar Tforce 550/AM2 มีใครใช้บ้าง ขอความเห็นหน่อย

สมาชิกใหม่ สาวก AMD ครับ ตอนนี้ผมใช้ CPU AMD Athlon64x2 4000+ AM2 65 nm อยู่กับบอร์ด ECS NForce4M-A ต้องการเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ อยากทราบว่า เมนบอร์ด Biostar Tforce 550/AM2 ตัวนี้เป็นยังไงบ้าง รายละเอียดของบอร์ดตัวนี้ตามลิ้งด้านล่าง ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

http://shopping.foursystems.co.th/ba...SubCategoryID=

http://www.biostar.com.tw/t-series/p...ct_details.php

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

เท่าที่ผมเคยอ่านในเวบเมืองนอกมา รู้สึกว่าจะติดอันดับต้นๆของบอร์ด AM2 เลยนะครับ มีฟังก์ชั่นให้ปรับแต่งเยอะมากๆ แถมยัง oc ได้ไกลอีกต่างหาก ผลการทดสอบได้สูสีกับพวก ASUS Crosshair เลยครับ ผมยังไม่ค่อยอยากจะเชื่อเท่าไหร่เลย หุ หุ

ปล. มีขายที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ ช่วยบอกหน่อยครับ

OverclockZone Member sinanan's Avatar

ราคา 2900 บาท ครับ มีขายที่
    บริษัท โฟร์ ซิสเตมส์ จำกัด
    608-608/7 ถนนรามอินทรา แขวง คันนายาว เขต คันนายาว กรุงเทพฯ 10230
    โทร 0-2791-2100

หรือตามลิ้งด้านล่างครับ

http://shopping.foursystems.co.th/ba...SubCategoryID=

OverclockZone Member taro_kun's Avatar
    สำโรง ปู่เจ้า พระประแดง

อ่า อยากจะบอกว่าโทรไปถามแล้วครับ เขาบอกว่าต้องสั่งหลาย ๆ ตัว หรือมาเป็นล็อตเลยอ่ะครับถึงจะสั่งของให้ ตอนนี้ไม่มีของ (แล้วเอามาลงเว็บทำมายหว่า???)

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Quote Originally Posted by Amagin View Post
    เท่าที่ผมเคยอ่านในเวบเมืองนอกมา รู้สึกว่าจะติดอันดับต้นๆของบอร์ด AM2 เลยนะครับ มีฟังก์ชั่นให้ปรับแต่งเยอะมากๆ แถมยัง oc ได้ไกลอีกต่างหาก ผลการทดสอบได้สูสีกับพวก ASUS Crosshair เลยครับ ผมยังไม่ค่อยอยากจะเชื่อเท่าไหร่เลย หุ หุ

ปล. มีขายที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ ช่วยบอกหน่อยครับ
    ไม่ค่อยอยากจะเชื่อ ก็ลองซื้อมาเล่นสิครับ ถ้ามันแรงจริงผมจะได้ซื้อมาเล่นบ้าง

ปล. ได้ข่าวว่าABITไม่ค่อยแวงเหรอครับ

Quote Originally Posted by golfpipo View Post
    ไม่ค่อยอยากจะเชื่อ ก็ลองซื้อมาเล่นสิครับ ถ้ามันแรงจริงผมจะได้ซื้อมาเล่นบ้าง

ปล. ได้ข่าวว่าABITไม่ค่อยแวงเหรอครับ
    ปรับได้เยอะจริง แต่ลากบัสได้ไม่ไกลเท่า M2N-E ครับ Abit แค่ 330 ก็จอดแล้วอ่ะ ทั้งๆที่ ASUS 350 ยังเฉยๆอยู่เลยครับ

ปล. แต่ Abit เล่นแรมมันส์กว่าเยอะ แรมคู่เดิมผมเอาไปวิ่งที่ 1120 5-5-5-15 ได้เลยครับ
    Last edited by Amagin; 20 May 2007 at 13:43:05.

siamzone's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่/เชียงราย

มัยสนใจ asrock หรอ คับ ยี่ห้อดีขึ้นมาหน่อย

มีขายครับที่ บริษัท โฟร์ ซิสเตมส์ จำกัด ผมสั่งแล้วโอนเงินแล้ว ตอนนี้รอรับของ จนท.อัธยาศัยดี ติดต่อง่าย คงมีโอกาศได้ใช้บอร์ด Biostar Tforce 550/AM2 แล้วละคราวนี้ พอดีบอร์ดเดิมแผงเสียบพัดลม CPU ไฟออกไม่ครบ พัดลมหมุนแค่ 800 กว่ารอบเอง คงต้องเคลม ตอนนี้เลยสั่งบอร์ด Biostar Tforce 550/AM2 มาลองใช้ดู คงได้รับอีกประมาณ 2 - 3 วัน เดี๋ยวได้ของมาแล้ว จะเอารูปจริงมาให้ดู

OverclockZone Member taro_kun's Avatar
    สำโรง ปู่เจ้า พระประแดง

เมื่อประมาณสองอาทิตย์ก่อนผมโทรไปถามจริง ๆ ครับ เพราะรีบใช้ด่วน แต่พนักงานของโฟร์ซิสเต็มอ่ะแหละ บอกผมว่าไม่มีของ เลยต้องไปสอยแอสรวยมา เด๋วจะลองโทรถามเขาดูอีกทีครับ งัยถ้ามีของช่วยบอกผมด้วยนะครับ เพราะสนใจมาก

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

อยากได้เหมือนกัน TA690

ได้รับของมาแล้ว เดี่ยวจะลองเทสดูวันพรุ่งนี้ วันนี้เอารูปของจริงมาให้ดูก่อน

OverclockZone Member Naruse's Avatar

สีจัดจ้านน่าดูเลย รอผลเทสครับ หุหุ

รีบเอามาลากโชว์เลยครับ อยากเห็นมากๆ

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by sinanan View Post
    มีขายครับที่ บริษัท โฟร์ ซิสเตมส์ จำกัด ผมสั่งแล้วโอนเงินแล้ว ตอนนี้รอรับของ จนท.อัธยาศัยดี ติดต่อง่าย คงมีโอกาศได้ใช้บอร์ด Biostar Tforce 550/AM2 แล้วละคราวนี้ พอดีบอร์ดเดิมแผงเสียบพัดลม CPU ไฟออกไม่ครบ พัดลมหมุนแค่ 800 กว่ารอบเอง คงต้องเคลม ตอนนี้เลยสั่งบอร์ด Biostar Tforce 550/AM2 มาลองใช้ดู คงได้รับอีกประมาณ 2 - 3 วัน เดี๋ยวได้ของมาแล้ว จะเอารูปจริงมาให้ดู
    รบกวนสอบถามครับไม่ทราบสั่งไปกี่ชุดครับ แล้วได้ราคาเท่า+ค่าส่งครับ
    และบอร์ดรุ่นนี้ Chipset มันมีตัวเดียวใช่มั้ยครับแบบรวมทั้ง North+South ไม่รู้ว่าทำไมมันถึงออกแบบแบบนี้ไม่รู้อยากรู้เหตุผลด้านเทคโนโลยี่มันจริงๆ แต่ภาษาดันไม่แข็งแรง

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

รอดูๆ...

Quote Originally Posted by tenfaces View Post
    รบกวนสอบถามครับไม่ทราบสั่งไปกี่ชุดครับ แล้วได้ราคาเท่า+ค่าส่งครับ
    และบอร์ดรุ่นนี้ Chipset มันมีตัวเดียวใช่มั้ยครับแบบรวมทั้ง North+South ไม่รู้ว่าทำไมมันถึงออกแบบแบบนี้ไม่รู้อยากรู้เหตุผลด้านเทคโนโลยี่มันจริงๆ แต่ภาษาดันไม่แข็งแรง
    บอร์ด AMD มันมีแค่ South Bridge ตัวเดียวมาตั้งแต่ Athlon64 รุ่นแรกๆแล้วครับผม สงสัยไม่เคยเล่น AMD มาก่อนแน่ๆเลยนิ

ปล. ที่มันไม่มี North Bridge ก็เพราะว่า AMD ได้เอา Memory Controller Intrgated เข้าไปใน CPU เลย เพื่อให้การเรียกใช้งาน Memory ทำได้เร็วกว่าทางฝั่ง Intel อย่างมากครับ ดังจะเห็นได้จากผลเทสจากเวบต่างๆจะเห็นว่า Memory Bandwidth ของ AMD นั้นชนะ Intel ขาดลอย ทั้งๆที่ CPU ไม่ได้แรงกว่าเลย
    Last edited by Amagin; 27 May 2007 at 20:20:55.

OverclockZone Member CaLiBaN's Avatar

รอดูด้วยคน

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Quote Originally Posted by Amagin View Post
    บอร์ด AMD มันมีแค่ South Bridge ตัวเดียวมาตั้งแต่ Athlon64 รุ่นแรกๆแล้วครับผม สงสัยไม่เคยเล่น AMD มาก่อนแน่ๆเลยนิ

ปล. ที่มันไม่มี North Bridge ก็เพราะว่า AMD ได้เอา Memory Controller Intrgated เข้าไปใน CPU เลย เพื่อให้การเรียกใช้งาน Memory ทำได้เร็วกว่าทางฝั่ง Intel อย่างมากครับ ดังจะเห็นได้จากผลเทสจากเวบต่างๆจะเห็นว่า Memory Bandwidth ของ AMD นั้นชนะ Intel ขาดลอย ทั้งๆที่ CPU ไม่ได้แรงกว่าเลย
    แต่บอร์ดAM2 ผมมีNorthbridge Southbridge ทั้ง2อันเลยอ่ะท่าน

Quote Originally Posted by GyM View Post
    แต่บอร์ดAM2 ผมมีNorthbridge Southbridge ทั้ง2อันเลยอ่ะท่าน
    บอร์ดไรครับ ขอดูหน้าตาหน่อย อยากเห็นจัง

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

บอร์ดไรครับ ขอดูหน้าตาหน่อย อยากเห็นจัง
    นี่งาย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks