Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ เมนบอร์ด socket 478 ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ เมนบอร์ด socket 478 ให้ทีครับ

คือ เมนบอร์ดที่ใช้อยู่ มัน c บวม อะครับ ส่งเครม ไปทีนึง เดือนกว่า
    ก็ได้กลับมา ใช้ไม่ถึง 2อาทิตย์เลย อาการกลับมาเป็นอย่างเดิมอีก เปิดแล้วอยู๋ๆก็จะค้างไป กดเปิดก็ไม่ค่อยติด เหมือนเดิมเลยครับ

เลยกะจะซื้อใหม่ไปเลย อยากได้ราคาถูกๆหน่อยนะครับ

สเปคที่ใช้อยู๋ครับ

cpu : p 4 1.8 Ghz
    Ram : 512 (256*2) Dual
    Hdd : IDE 40gb , SATA II 320gb
    Graphics : Radeon 9100 (4x)

เมนเบอร์ด เดิมที่ผมใช้เป็นรุ่น ASRock P4S55FX+ ครับ มันรองรับ แค่ SATA I อยากได้เป็นรุ่นที่รองรับ SATA II ด้วยนะครัยจะได้ใช้อย่างคุ้มค่า หรือถ้าไม่มี ก็ไม่เป้นไรครับเอาแค่ SATA I พอ

งบมี 1,500 ครับ เกินได้นิดๆครับ

ขอบคุณครับ

ชิปเซ็ตไม่รองรับ SATA2 ครับสำหรับ 478
    ------------------------------
    ลองเข้าเว็บบอร์ดมือ 2 ซิครับ

Comment

อ๋อ ขอบคุณมากครับ

Comment

หา P4-P800 หรือ P4-S800

ในบอร์ดมือสองดูครับ เอามีประกันด้วย

Comment

หามือหนึ่งไม่ค่อยได้แล้วอะ 478 ผมซื้อสามเดือนก่อนยังเหลือบานเลย ตอนนี้ไปไหนหมดแล้ว
          แล้ว 478 ไม่มี SATA2 อะ งบน้อยไปหน่อยด้วยถ้าจะเล่น P4P800 ตัวนี้มือหนึ่ง 2 พันกว่าอะ

Comment

ผมเพิ่งจะซื้อมา ASRock P4i65G ทางร้านบอกของมีเพียบเลยครับ

Comment

ASRock P4i65G ไม่ค่อยมีคนซื้ออะมันเลือกการ์ดจอ มีปัญหาใช้การ์ดจอไม่ได้เต็มสปีด

Comment

บ้านอยู่แถวไหนคับ ถ้าฝั่งธน ฟิว บางแคกับไอทีแกรน
                ยังมี p4s800dx อยู่นะ

Comment

Working...
                X