Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปซินเน็คศูนย์ใหญ่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปซินเน็คศูนย์ใหญ่

อยากถามว่าใครพอจะบอกได้บ้างคะว่าไปซินเน็คศูนย์ใหญ่ยังไงคะ จุดเริ่มต้นที่เมเจอร์รัชโยธิน

ถ้าเริ่มจากเลียบทางด่วนจะไปง่ายมากครับ อิอิ

Comment

เก็บภาพ 555

Comment

ไม่เอาแผนที่สิ เพราะเนี่ยงงกับแผนที่นี้อ่ะ ถึงมาถาม

Comment

ถ้าบ้านอยู่แถวๆนั้น นั่ง 156 ไปผ่านหน้า Synnex เลยนะถ้าจำไม่ผิด

แต่ก่อนบ้านผมอยู๋ กม 6 *-*

Comment

เป็นงั้นไป.... ก็บอกแล้วว่ามาเริ่มต้นจากเลียบทางด่วน ไม่ก็ลาดพร้าว ไม่ก็สตรีวิทย์ แล้วจะไม่งง

ตอนผมไปผมก็ไม่รู้จัก หรอกครับ

ผมก็เข้าลาดพร้าว 71 เลี้ยวตามแผนที่ ถึง 4 แยก ตรง เกตร-นวมิทร ก็ตรงไปเลย คอมมองซ้ายไว้ ก็ถึงละ

Comment

ที่จริงตรงนั้นมัน สตรีวิทยา 2 ไม่ใช่รึ เหอๆ

Comment

เมเจอรัชโยธิน>>> ไปทางเกษตรแยกเกษตร มหาลัยเกษตรอยู่ทางซ้ายมือ เลี้ยวขวา นั้นคือถนน เกษตรนวมิน คุณตรงยาวไม่ต้องสนใจอะไรเจอไฟแดง ตรงไปเรื่อยๆ มองทางขวาไว้ เจอ โรงเรียนสตรีวิทยา ปุบ ชิดซ้ายไวๆ แล้วหนาซอยมีโรงเรียนอนุบาล เข้าไปซอยมันมีตึกไม่เยอะคุณหาเจอแน่ครับ

สรุปนะ เข้าเกษตรนวมินให้ได้ แล้วตรงยาวดูขวามือไว้เจอสตรีวิท ชิดซ้าย

Comment

ถามทางคนแถวนั้นก็ได้ สตรีวิทอยู่ไหน

Comment

Originally posted by Apest View Post
                    ที่จริงตรงนั้นมัน สตรีวิทยา 2 ไม่ใช่รึ เหอๆ
                    ^^"

Comment

ผมเคยไป มันอยูู่่ฝั่งตรงข้ามสตรีวิทย์นะครับ

วิธีไปก็
                      นั่ง178จากเมเจอร์ไปได้ครับ รอนานหน่อยเพราะมันไม่ค่อยมา ประมาณครึ่งชั่วโมง-ชั่วโมงครึ่งจะมาสักคัน แต่มันจะไปลงตลาดสุคนธ์สวัสดิ์ แล้วขึ้น156(มั้ง) แต่วนไรจำไม่ได้ เพราะมันจะมีวนขวากะวนซ้าย ถามเค้าละกันครับ ว่าคันไหนไปอนุบาลครูเกียว ถ้าง่ายๆก็เดินต่อครับ เพราะผมว่านั่งรถไม่คุ้ม เสีย7(หรือ8บาท...จำไม่ได้)ข้ามถนน8เลนเข้าซอยนิดเดียวเอง

ปล.ผมไม่เคยนั่งรถเมล์ไปอ่ะ เคยแต่ขับรถไป แต่178มันผ่านบ้านผมคับเลยรู้ว่ามันไปได้

Comment

แทกซี่ ดีที่สุด

Comment

ความรู้ จดๆๆๆ
                          แต่ถ้าเป็นผม จะมาเซียร์แล้วฝาก

Comment

นั่ง 178 จากหน้าเมเจอร์เลย (ฝั่งเมเจอร์ที่จะไปเกษตร) แล้วมันจะเลี้ยวขวาที่แยกเกษตรไปเข้าถนนเหษตร-นวมินทร นั่งไปเรื่อยๆ จะผ่านอีกประมาณ 2 ไฟแดง ถึงไฟแดงที่ 3 มันจะเลี้ยวขวาเข้าท่ารถที่ตลาดสุคนธสวัสดิ์ ไม่ต้องสนใจ พอรถหยุด เดินข้ามน้ำพุไป มองไปทางซ้ายมือจะเห็นรถเมล์ สาย 178 จอดอยู่ (แล้วแต่เวลา ถ้ารถขาดระยะก็จะไม่เห็น) ขึ้นรถคันที่จอดฝั่งขวามือ (ติดกำแพง ไม่ใช่ติดห้องแถว ถ้าไม่ชัวร์ถามคนอื่นก็ได้ว่ารถไปนวลจันทร์ป่าว ?) จากนั้นพอรถออก มันจะขับกลับมาที่ไฟแดงแล้วตรงไป สังเกตขวามือ เห็นโรงเรียนโชคชัยครูเกียวแล้วให้เตรียมตัว (อย่าเพิ่งกด ไม่งั้นเดินไกลแน่) พอมันเลี้ยวขวาตามโค้งซักพัก (นิดเดียวนะ อย่าให้นานมาก ไม่งั้น เดินไกลยิ่งกว่า ดูจากป้ายฝั่งขวา หรือปั๊มบางจากซ้ายมือ แล้วกดเลย) พอกดแล้วมันจะจอดเลยบริษัทมานิดหน่อย ไม่เกิน 15-20 ก้าวปกติก็ถึงแล้วครับ

ผมไม่เคยไปเครมนะ นั่งรถผ่านอย่างเดียว 5 5 5 ถามรปภ.ข้างหน้าเอาแล้วกันว่าจะเครมของที่ไหน

ปอ รอ. ถ้าจะเอาละเอียดกว่านี้ก็บอกมา จะบอกจุดสังเกตให้มากกว่านี้
                            Last edited by kickkok; 20 May 2007, 15:26:03.

Comment

สตรีวิทยา2 ครับ แผนที่ผิดแล้วๆ 555+

รร.ผมเองเหละครับ

จากเมเจอร์

นั่ง 178 มาลงอู่ เพื่อต่อ 156 วนขวา ง่ายๆ เลย

Comment

Working...
                              X