Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง วิธีการแสกนไวรัส ของ nod32 กับ Ad-Aware SE Personal

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง วิธีการแสกนไวรัส ของ nod32 กับ Ad-Aware SE Personal

คือว่า อยากรู้ว่าผมทำถูกหรือป่าวอ่ะครับ

nod32 เริ่มแรกเลยผม Update ก่อนเลยครับ แล้ว เข้า NOD32 -> Run NOD32 -> Scanning targts ผมติ๊กถูกที่ได C และ D แล้วไปที่ Actions ช่อง If an alert is generated ผมเลือก Delete แล้วก็กด Scan & Clean พอมัน แสกน ผมก็ออกจากโปรแกรม ผมทำ ถูกหรือป่าวครับ ผู้รู้แนะนำทีครับ ผิดถูกตรงไหนชี้แนะทีครับ

Ad-Aware SE Personal เริ่มแรกอันนี้ผมก็ Update ก่อนครับ แล้วผมก็เลือก Scan now แล้วผมก็เลือก Perform full system scan แล้วก็ Next แล้วผมก็รอให้มัน แสกนจนเสร็จ ก็กด Next พอเสร็จ อันไหนมีให้ติ๊กผมก็ติ๊กหมดเลย แล้วก็ Next -> OK เสร็จ ผมก็ออกจากโปรแกรม

ผมอยากทราบว่าที่ผมทำนี่ ทั้ง 2 โปรแกรมผมทำถูกหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

ประมาณนั้นเลยอ่ะ

Comment

แบบนั้นหละค่ะถูกแล้ว ^^ เข้าใจอย่างถูกต้องค่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X