อุณหภูมิ ซีพียูสูงขึ้นหลังอัพไบออสABIT K9N ULTRA
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: อุณหภูมิ ซีพียูสูงขึ้นหลังอัพไบออสABIT K9N ULTRA

SAMOO7
    Guest

Exclamation อุณหภูมิ ซีพียูสูงขึ้นหลังอัพไบออสABIT K9N ULTRA

ผมใช้ซีพียู3200+ ไฟcpu1.35V อะนะครับกำลังจาซื้อx2 65nm 3600+อะครับ ผมกังวลเรื่องไบออสเลยอัพเดทดูผลคือ แค่90nm 3200+มานร้อนขึ้นเลยเซ็งอะครับ คือผมได้อัพเดทไบออส รุ่นที่20 วันที่2เดือน5นี้ครับ คือว่าพออัพเดทแล้วมานอุณหภมู ซีพียูสูงครับอะนะครับ จาก29องศาหลังอัพเดทมานถึง39-41องศาเลยอะนะครับ แล้ว65nm มานจาเหลือหรอครับ แล้วอีกอย่างไบออสตัวใหม่มานโอเวอรคล็อกไม่ค่อยเสถียรเลยครับไม่จำค่า คือพอปิดเครื่องตัดไฟ ปั้ป มานลืมค่าที่เซ็ทหมดเลยครับ ซึ่งไบออสรุ่นก่อนหน้ามานยังจำได้บ้างไม่ได้บ้างไม่ต่างกัน

คือทั้งหมดนี้ ผมขอความช่วยเหลือเพื่อนๆๆพี่ๆๆ ช่วย วิเคราะห์แนะนำให้หน่อยนะครับ และเพื่อนๆๆพี่ๆๆคนไหนที่ใช้บอรดรุ่นนี้ มีปัญหาเหมือนผมบ้างมั้ยครับ ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับความช่วยเหลือ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ผมว่าลองปรึกษากับSavewayน่าจะดีกว่านะครับ

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

ไม่มีความรู้จะตอบ แต่ขอขอบคุณครับที่ช่วยมาโพสบอกปัญหากันจะได้ไม่ซื้ออ่ะครับรุ่นนี้

SAMOO7
    Guest

Exclamation ว้า

อืมครับ ขอบคุณ ทุกคำตอบครับ

Bookmarks

Bookmarks