Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการทราบ ความรู้ในการต่อ 2 จอ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการทราบ ความรู้ในการต่อ 2 จอ ครับ

ตอนนี้ผมมี lcd 19" wide กับ CRT 15"
    ใช้การ์ดจอ x1600pro มีหัวต่อ DVI และ D-Sub

ผมองการทราบข้อมูลดังต่อไปนี้

1. วิธีการต่อออก 2 จอ
    2. เมื่อต่อได้แล้ว เวลาเราใช้งาน application เราสามารถแยกให้มันเปิดคนละจอได้ไหมครับ
    ตัวอย่าง
    จอ CRT ต้องการให้เปิด Word / เปิด ie ฟังเพลงผ่านเว็ป
    จอ LCD ต้องการเข้าเล่นเกมส์ออนไลน์หรือออฟไลน์

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยตอบปัญหาของผมด้วยนะครับ

Originally posted by newuser View Post
    ตอนนี้ผมมี lcd 19" wide กับ CRT 15"
    ใช้การ์ดจอ x1600pro มีหัวต่อ DVI และ D-Sub

ผมองการทราบข้อมูลดังต่อไปนี้

1. วิธีการต่อออก 2 จอ
    2. เมื่อต่อได้แล้ว เวลาเราใช้งาน application เราสามารถแยกให้มันเปิดคนละจอได้ไหมครับ
    ตัวอย่าง
    จอ CRT ต้องการให้เปิด Word / เปิด ie ฟังเพลงผ่านเว็ป
    จอ LCD ต้องการเข้าเล่นเกมส์ออนไลน์หรือออฟไลน์

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยตอบปัญหาของผมด้วยนะครับ

1. ต่อกันคนละหัวได้เลย
    2. ในซอฟแวร์ของ ATI มีให้เลือกว่า ออก2จอเหมือนกัน หรือ 1จอขยาย เป็น 2จอ แล้วแต่ละจอก็ตั้งความละเอียดแยกกันได้ โดยแนะนำว่าให้เลือกจอ LCD ของคุณเป็นจอหลัก จอเก่าเป็นจอรอง (ดูในวิธีปรับของ ATI มีบอกไว้)

การใช้งานสามารถทำแบบที่ต้องการได้ โดยคุณอยากให้งานอะไรทำที่จอไหนก็ลากหน้าต่างไปวางในจอที่ต้องการ ง่ายๆ แค่นี้ละครับ ลองดูรูปที่ทำให้ดูของผมจอ 17 นิ้ว 2 จอครับ ใช้แบบขยายออก 2 จอ แคบหน้าจอมาเลยไม่มีรูปจอแต่เวลาใช้โปรแกรมที่เห็นมันแยกออกเป็นย2จอครับ
    Last edited by aey; 20 May 2007, 18:56:33.

Comment

สนใจ คนในภาพ อะ 55

Comment

ขอบคุณ คุณ aey นะครับ

เดี๋ยวผมจะลองทำดูครับ

Comment

วิวโชเกิล O O

Comment

Originally posted by gounut1 View Post
            วิวโชเกิล O O

อิๆ ดูเหมือนกันเหรอ ? ไปหาของสวยๆ ดู อิๆ

Comment

ประโยชน์หลักๆของการต่อ2จอ ก็คือ สามารถซื้อวิวเด็กมหาลัยฯ ได้ทีละ2คน

Comment

มันสำคัญตรงนี้

เสียบจอให้ครบ แล้วรีเครื่อง มันจะมีให้ติ๊กตรงนี้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  มันสำคัญตรงนี้

เสียบจอให้ครบ แล้วรีเครื่อง มันจะมีให้ติ๊กตรงนี้

ขอบคุงสำหรับรูปคับเป็นความรู้มากๆๆ

Comment

Originally posted by Lucious View Post
                    ประโยชน์หลักๆของการต่อ2จอ ก็คือ สามารถซื้อวิวเด็กมหาลัยฯ ได้ทีละ2คน
                    อันนี้น่าสนแฮะ

Comment

Originally posted by Naruse View Post
                      อันนี้น่าสนแฮะ
                      มากกว่านั้นครับ ดูได้หลายคนเลย ขอบอก 55555

Comment

ตอนนี้ผมทำได้แล้ว

ขอบคุณ คุณ aey และ คุณ battlecruiser มากครับ

พอดีเมื่อวาน จอ 15" ไม่ว่าง เลยมาทำตอนเช้าวันนี้

Comment

Originally posted by newuser View Post
                          ตอนนี้ผมทำได้แล้ว

ขอบคุณ คุณ aey และ คุณ battlecruiser มากครับ

พอดีเมื่อวาน จอ 15" ไม่ว่าง เลยมาทำตอนเช้าวันนี้

ยินดีด้วยครับ ขอให้สนุกกับการใช้งาน ระวังติดนะครับ ขอบอก อิๆ

Comment

Working...
                          X