Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF8600GT กับ Driver

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF8600GT กับ Driver

ผมมีคำถามเกี่ยวกับ Driver ที่แถมมากับตัวการ์ดน่ะครับ คือผมไปถอย xfx gf 8600 gt xxx มาแล้วผมต้องลง driver ที่มันมากับตัวการ์ดหรือว่าผมควรจะไปโหลด forceware ดีครับ ตอนนี้ผมลง Driver ที่มากับตัวการ์ด แล้วก็อยากดู Temp เนี้ย มันก็บอกให้ผมไปโหลด ntune มาผมก็โหลด + ลงเรียบร้อย มากดดู ปรากฏว่ามัน แปลกๆครับ อย่างแรกเลย ภาษายึกยือ ~_~ อย่างที่สอง มันมีบอกรอบพัดลม(มั๊ง RPM น่ะ) มันขึ้น มาเป็นหมื่นรอบเลย... งง

ปล. 60องศา นี้ร้อนไปไหมครับ ยังไม่ได้เล่นเกมเลยนะเนี้ย

ไอ้ยึกยือๆ ทำงัยดีครับ อยากให้อ่านออก แล้วก็ temp มันปกติม๊ายอ่า บอกหน่อยนะ

Comment

จากการที่ผมได้ลองหาไดร์เวอร์ให้กับการ์ดตัวนี้อยู่นาน ไม่ว่าจะเป็น 158.22,160.02,165.01 ฯลฯ ผมเลยได้ข้อสรุปที่ NGO_NVIDIA_Optimized_Driver_v.1_158.22 ตัวนี้แก้บัคทุกตัวครบ ฟังค์ชั่นต่างๆจะโผล่ออกมาเพียบ

Comment

Series 8 ร้อนสุดๆครับ ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by dears View Post
          จากการที่ผมได้ลองหาไดร์เวอร์ให้กับการ์ดตัวนี้อยู่นาน ไม่ว่าจะเป็น 158.22,160.02,165.01 ฯลฯ ผมเลยได้ข้อสรุปที่ NGO_NVIDIA_Optimized_Driver_v.1_158.22 ตัวนี้แก้บัคทุกตัวครบ ฟังค์ชั่นต่างๆจะโผล่ออกมาเพียบ
          โหลดได้ที่ไหนอ่ะครับผมลองไปเปิดในเว็บของnvidia เป็น 158.22เหมือนกันแต่ชื่อไฟล์ไม่เหมือนไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า

Comment

http://www.ngohq.com/home.php?page=F...&dwn_cat_id=10
            มันจะมีทั้ง v.1 และ v.2 ลองโหลดมาลองทั้ง2ตัวก็ได้ แต่ผมลองเทสดูแล้ว v.1 จะเวิคสุด ฟังค์ชั่นครบกว่า แรงกว่านิดหน่อย ขอให้สนุกในการใช้ 8600GT แล้วกัน ขอบอกว่าร้อนโครตๆๆๆๆ ลากเล่นดูก็ได้ แล้วจะรู้ว่าความร้อนมันเป็นยังงัย....

Comment

ขอบคุณมากครับ ^^ เด๋วไว้จะมาถามต่อเพิ่งเคยจับ สีเขียว อิอิ มะก่อนอยู่กับสีแดง

Comment

Originally posted by dears View Post

ผมอยากให้ ตัวจัดการ มันเป็นแบบของคุณอ่า ของผมมันจะแยกออกมาเป็นอีกโปรแกรม เลยอ่า

(ไม่มีให้ดู Temperature ด้วยมันร้องขอ nTune ครับต้องลงเสริมเอาเองอยู่แล้วใช่ไหมครับ ?

(ผมไปโหลดมา แล้วครับ nvodngov115822b ใช่ไหมครับ ตัวเดียวกันป่าวนิ)

Comment

ถ้างั้นลองลง Ntune_5.05.38.00 กะ Forceware_coolbits เพิ่มเข้าไปนะ มันจะช่วยแก้บัคของเจ้าตัวนี้ได้....

Comment

ขอ link หน่อยครับ ผมไม่รู้เรื่องจริงๆนะ

Comment

Ntune_5.05.38.00
                      http://www.nvidia.com/object/ntune_5.05.38.00.html

Forceware_coolbits
                      http://downloads.guru3d.com/download.php?det=815

Comment

ขอบคุณจ้า

Comment

Working...
                        X