Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCI expess 2.0 กำลังจะมาใครมีข้อมูลช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCI expess 2.0 กำลังจะมาใครมีข้อมูลช่วยตอบหน่อยครับ

http://www.pantip.com/tech/hardware/...2204161.html#3

ตามสเป็คแล้ว pci-ex จะออกรุ่นความเร็วตั้งแต่ 16X เป็น 32x และ 64x และมากขึ้นเรื่อยๆครับ
    -------------------------------------------
    นี่คือสาเหตุที่ AGP จะกลายเป็นอดีตไปครับ
    -------------------------------------------
    เพราะ pci-ex พัฒนาตัวเองขึ้นไปเรื่อยๆอย่างรวดเร็วครับ
    ไม่ใช่คงที่อยู่ี่แค่ 16x ครับ

Comment

16x ยังไม่ทันใช้เลย จะไปไหนแล้ว

Comment

Originally posted by komazki View Post
        16x ยังไม่ทันใช้เลย จะไปไหนแล้ว
        เขาให้โอกาสเปลี่ยนจาก AGP เป็น PCI-Express 32X เลยทีเดียวไงครับ

Comment

แล้วเมนบอร์ดปมจารองรับมั้ยละนิยังไม่ทันออกรุ่นใหม่เลยเปลี่ยนอีกละ

Comment

ตอนนี้ได้E6600ตัวนี้กับXFX7900gtxตัวหนึ่งเก็บเงินพอซื้อบอร์ดได้แล้วแต่บอร์ดยังไม่มารอ
            P5N32-SLI Premium/WiFi-APตัวเดียวแล้วก็เก็บตังต่อซื้อแรมหุๆแล้วก็ต่อๆไป

อดทนรอจังเยย แล้วพี่ใช้อะไรอยู่คับเนี่ย

Comment

ไม่รู้จะรีบออกไปไหนหาเงินมายทันนะเนี่ย

Comment

อีกหน่องคงมี super pci-e 256X 555

Comment

ให้มันออกไปเถอะครับ ตามไม่ไหวหรอก

Comment

ข่าวคราว
                    Last edited by O-Man; 13 Oct 2006, 11:27:55.

Comment

แล้วราคามันจะประมาณเท่าไหร่หว่า

Comment

โอ...ว ท่าน O-Man ข่าวเนื้อๆ เลยนะ

Comment

Working...
                        X