Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ช่วยวิจารณ์หน่่อยครับพึ่งซืิ้อคอมพ์มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วยวิจารณ์หน่่อยครับพึ่งซืิ้อคอมพ์มา

พึ่งซื้อคอมพ์ มาครับ สเปก

M/B M2n 2650บาท

CPU AMD x2 3600 90 nm 2670บาท

RAM DDR2 512 / 667 920บาท

VGA ASUS EN6200T C512/TD/256MA 2150บาท

อยากเรียนถามเพิ่มเติมครับ

1เมนบอร์ด M2N กับ M2N-MX ต่างกันอย่างไรครับ ครั้งแรกจะเอาแบบ M2N-MXแต่่
    ทางร้านแนะนำให้เอาแบบ M2N ( ซึ่งแพงกว่าและต้องซื้อการ์ดจอเพิ่มด้วย )

2 ซีพียูของผมเป็น 90 nm แต่ดูในเวป มันมีแบบ 65 nm แต่ที่ร้านเอามาให้คือ 90 nm
    แปลว่าผมโดนหลอกเปล่าครับ แล้วแบบ 65 nm มันแพงกว่ามากมั๊ยครับ

3 การ์ดจอที่ผมซื้อมามันดีหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเทียบกับแบบ on board
    มันจะ ดีกว่ามากไหมครับ หรือแทบไม่ต่างกันครับ

4 แรมที่ซื้อมาเป็นแบบ 667 แต่พอดูใน CPU Z มันกลายเป็น 333
    ผมได้แรมปลอมมาหรือเปล่าครับ

ผมซื้อที่ร้าน สปีด พันธุ์ทิพย์ครับ
    ช่วยวิจารณ์หน่อยนะครับ ่ขอบคุณครับ

แรม512 - 667 มันราคาปามาน700เองมะใช่หรอ

Comment

ซื้อมาแล้ว ดีทั้งนั้นครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ซื้อมาแล้ว ดีทั้งนั้นครับ
        ใช่แล้วครับ

Comment

Working...
        X