Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ HD2900XT มีปันหาแบบนี้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ HD2900XT มีปันหาแบบนี้มั้ยครับ

ผมพึ่งซื้อมา3วันได้เล่นOblivionเปนชั่วโมงหรือว่ารัน3Dmark06ได้โอเคไม่มีปันหาscoreก้อดีได้เกือบๆหมื่น
    แต่เวลาเล่นเน็ตหรือว่าเล่นMSNไรงี้บางทีก้อมีไอ้ VPU recover ขึ้นมาเตือน เปน2ครั้งแล้ว รึว่าเปนเพราะDriverไม่สมบูรณ์ ไม่น่าเปนที่ไฟไม่พอนะครับเล่นเกมยังดีเรย
    ใครทราบบ้างครับ ขอบคุนครับ

ใช้Driverตัวล่าสุดอยู่ครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ driver ครับ ผมพึ่งถอยมาใหม่วันนี้ก็เป็นแบบที่ว่าเหมือนกันครับ

Comment

จริงหรือป่าวครับที่เค้าบอกว่าDriverที่ใช้ไม่ใช่Beta แต่เปนเว่อชั่นalpha!
        Last edited by r2d2fd; 21 May 2007, 07:09:19.

Comment

ยังไม่เคยเจอปัญหาเลยอะครับ ไดรเวอร์ที่โหลดมาจากเวบทางการยังไม่ได้ลองเลยไม่ลงดีกว่าแบบนี้
          ใช้ที่ให้มากะแผ่นเหมือนเดิมดีกว่า

Comment

ผมใช้กะที่ให้มากะตัวกาดอ่ะคับ ก้อปกติดี ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ

Comment

ปิดฟังก์ชันนี้ไว้ดิครับ รับรองหาย เข้าไปดูใน Catalist Control Center

Comment

โอ้ว มีใช้กันหมดแล้ว เรามันคนจน

Comment

Originally posted by kapook View Post
                  โอ้ว มีใช้กันหมดแล้ว เรามันคนจน

Comment

ลองปิดVPU recover แล้วครับมันrebootเครื่องเรย แต่ว่าเปนไม่เกิดอาการบ่อย เปนตอนเปิดoverclockzoneนี่แหละ

Comment

9550 AGP ที่ผมเคยใช้ยังเป็นเลยครับ ไม่ต้องตกใจไป มันชอบขึ้นตอนไม่เล่นเกมอ่ะ ไม่รู้ทำไม

Comment

อาจจต้องรอ 7.5 หรือ 7.6 เลยไหมครับเนี่ย

Comment

ใช้ไดรเวอร์ที่มากับแผ่นก่อนดีกว่าครับเพราะผมไม่เจอปัญหา
                          ถ้าใช้แล้วยังเป็นคงต้องแก้ด้วยวิธีอื่นกันต่อล่ะครับ

Comment

ลองอัพเดท driver ของ mainboard ด้วยนะครับอาจจะหายเคยเป้นเมื่อนานมาแล้วครับตอนที่ได้ Asus 9800pro มาใหม่ๆพออัพเดท driver ของ mainboard ด้วยก็หายครับลองดูครับ

Comment

ขอถามหน่อยครับใช้รุ่นนี้ดูหนัง พวกdvd,hi-def มีปัญหามั้ยครับ สีสดสวยดีทั้ยครับ

Comment

Working...
                              X