overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: E4400+DS3 อาการแบบนี้คุณเคยเป็นหรือไม่

OverclockZone Member ezclipe's Avatar
    KORAT / NAKORNRATCHASIMA

Default E4400+DS3 อาการแบบนี้คุณเคยเป็นหรือไม่

อาการดังต่อไปนี้
    1.คล๊อกไป 2.5-3.3 ใช้ได้ปกติแต่ปัญหาคือปิดเครื่องเมื่อไหร่ไม่บูตซะทุกครั้ง
    2.คล๊อกแบบตั้งไฟAutoจะเหมือนสมไหม (2.8Ghz ไฟออโต้ 1.41 ใช้ได้แต่ปิดเครื่องเมื่อไหร่บูตไม่ติดซักที)
    3.คล๊อกนิดหน่อยไฟออโต้(2.8 Ghz) ลองเปิดเครื่องแล้วเปิดมันก็เปิดติด แต่ปิดไปนานๆสัก 5ชม.+ มันไม่ติดซะงั้น ไม่ทราบจะแก้ยังไงดี
    ปล.ขอโทษที่บกวนแต่ผมเซงกับมันมากเลยคล๊อกยังไงก็ไปไม่รอด พอมีใครจะบอกได้ไหมว่าเซตเรื่องไฟยังไงครับกับDS3+E4400

OverclockZone Member Apest's Avatar

สงสัยเป็นที่ไบออส

ปล. กิ๊กกาบึ๋ย อีกแล้วครับ

OverclockZone Member poneo's Avatar

Talking

ตอน 2.9 ผมตั้งไฟที่ 1.385 ก็เสถียรดีครับ

เห็นเค้าว่า ตระกูล 4 มันกินไฟมาก เลยลองที่ 3.0 ขี้เกียจไล่ไฟ เลยอัดไป 1.475 อยู่เลยครับ แต่ตอนนี้ลดไฟลงมา 2 สเต็ป ยังไม่ว่างเทสเครื่อง แต่ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร คงพอไว้ที่ 3.0 ก่อนเพราะยังซิ้งเดิมอยู่ ไว้ถอยซิ้งใหม่ แล้วจะลากเพิ่มดู

OverclockZone Member

ไม่เคยใช้ ds3 นะ แต่ ลองเพิ่มไฟ Sata ก่ะ SฺB ดูหน่อยก็ดีครับ

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

ท่านเอ๋ย อาการปรกติของเค้าครับผม เป็นกันเกือบทุกคน ผมก็เคยเป็น เลยเปลี่ยนบอร์ดให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย

OverclockZone Member ezclipe's Avatar

Quote Originally Posted by CuteCool View Post
    ท่านเอ๋ย อาการปรกติของเค้าครับผม เป็นกันเกือบทุกคน ผมก็เคยเป็น เลยเปลี่ยนบอร์ดให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย
    เปลี่ยนบอร์ดในที่นี้คือเคลมหรือว่าซื้อใหม่ครับ OCไม่ผ่านเคลมได้ด้วยเหรอครับ

OverclockZone Member Invisible's Avatar

เคยลองใช้ DS3 อ่ะ ไบออส มัน ไม่ค่อยเต็ม 100เท่าไหร่

เป็นอาการอย่างคุณเลยครับ เปลี่ยนบอร์ด ไป3ตัว ก็ยังเป็นอยู่

เลยหันมากอดพี่หมีแทน แล้วตอนนี้

OverclockZone Member Axus's Avatar

เคยเป็นแต่คล็อกอยู่ดีๆใช้ไปสักพักเสียงหาย กลับมาdefaultก็ใช้ได้แต่จะลากอีกเสียงหายอีก เลยต้องflash biosใหม่ถึงจะกลับมาเหมือนเดิม

เฮ้ออออ
    Guest

บอกแล้ว giga มันต๊อง
    ลองคุยกับ Gigabyte_Technology ดูว่ามันต้อง oc ยังไงหรอ
    เห็นบอกว่าดีนักดีหนา กร๊ากกกกก
    อยากรู้จริงๆว่าตัวมันใช้บอร์ดของยี่ห้ออะไร

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

Quote Originally Posted by ezclipe View Post
    เปลี่ยนบอร์ดในที่นี้คือเคลมหรือว่าซื้อใหม่ครับ OCไม่ผ่านเคลมได้ด้วยเหรอครับ
    ซื้อใหม่ครับ ไปคบกับ Asus แล้ว ของพื้นๆ บ้านๆ แต่ลากง่ายไม่จุกจิก เสถียรดี

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

DS4 จะเป็นไม่น่า
    เค้าว่ากันให้ลองอัพ Bios F10 ครับหายแน่ไม่หายก็เปลี่ยน เลย ครับ

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    DS4 จะเป็นไม่น่า
    เค้าว่ากันให้ลองอัพ Bios F10 ครับหายแน่ไม่หายก็เปลี่ยน เลย ครับ
    ลากไม่ไปเปลี่ยนบอร์ดได้หรอครับ

OverclockZone Member GOD_OF_WAR's Avatar

ผมก็เป็น แต่ไม่ใช่ปัญหา ง่ายๆคับเลิกใช้เลย

เปลี่ยนไปใช้แบรนด์อื่นเถอะครับ ถ้าท่านอยากใช้ความเร็วที่ท่านตั้งไว้ตลอดเวลาที่เปิดเครื่อง

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ก็ใช้ได้นี่ครับ

OverclockZone Member tong.com's Avatar

ก็ธรรมดานิครับผมอยู่ที่3.3ก็ปกติครับ

(หรือว่าตอนนี้มันจายังไม่เกิดอาการแต่พอเกิดอีกทีได้เปลี่ยนmb เสียดายอยู่นะที่ซื้ออันนี้ T_T )

OverclockZone Member

แล้ว p5-B กับ DS3 อันไหนดีกว่าครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

กิกกาบ้วย Bios มันไม่ฉลาดพอ

เวลา oc แล้ว boot ไม่ขึ้น ต้อง ถอดถ่านอยู่เรื่อยไป

Dual bios ไม่ช่วยอะไรเลย

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    กิกกาบ้วย Bios มันไม่ฉลาดพอ

เวลา oc แล้ว boot ไม่ขึ้น ต้อง ถอดถ่านอยู่เรื่อยไป

Dual bios ไม่ช่วยอะไรเลย
    ใจเย็นท่าน ผมคล๊อคไม่ผ่านกับ DS3 ยังไม่เคยเครียร์ไบออสเลย กด Reset ครั้งแรกแล้วรอซักสองสามวินาทีแล้วกด Reset ซ้ำอีกทีก็บูตได้แล้ว

อาการล่าสุดอัฟไบออสเป็นเวอร์ชันล่าสุด(F11) แล้วเล่นธรรมดาไป1-2วันก่อน แล้วมาคล๊อกมันคล๊อกได้แฮะไม่เป็นอาการเดิม

Bookmarks

Bookmarks