Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows กระตุกนิดนึง + จอ lcd วูบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows กระตุกนิดนึง + จอ lcd วูบ

เมื่อกี๊ใช้คอมเล่นเน็ตเข้าเว็บอ่านนู่นอ่านนี่อยู่อ่ะครับ อยู่ดีๆ windows มันกระตุกแบบว่าค้างไปแป๊บนึง แล้วจอ lcd ก็วูบไป 1-2 วิ แล้วจอก็กลับมาติด แล้ว windows ก็ใช้งานได้เหมือนเดิม คอมผมมันเปนไรอ่าครับบบบ (ในช่วง 10 นาที ที่ผ่านมานี่ มันเป็นประมาณ 4-5 ครั้งแล้วอ่ะครับ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นเลย )

ถ้าเป็นสเป็คตามลายเซ็นท่าน ก็ทำใจนิดนึงว่า

คอมเก่ามันก็อาจจะมีอุปการณ์บางชิ้นเสื่อมไปบ้าง

ส่วนจะเป็นที่อะไรก็ต้องลอยบอดไล่เช็คทีละตัวล่ะครับ

ปัญหาแบบนี้มันเป็นปัญหาชวนปวดหัวน่ะ บอกอาการมาเผินๆแบบนี้ ผมไม่เคยเจอนะ เลยฟันธงไม่ได้

Comment

ลองเอาจอ มาเปลี่ยนดูครับ ถ้าหายก็เป็นไปได้

หรือลอง ลบ driver การ์ดจอแล้วลงใหม่ดูครับ

Comment

Working...
      X