Announcement

Collapse
No announcement yet.

XIFI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XIFI

การ์ดซาวcrative XiFi เป็นpci2.1หรือเปล่าคับ
    แล้วใช้กับลำโพงอานาล็อตที่เป็น4ชาแนลได้ไหมคับ
    เห็นหลังการ์ดมีที่เสียงแค่4รู แต่ลำโพงผมมันมี2ปลั๊ก

ออแล้วถามผู้รู้คับ ใครเคยใช้เมนบอร์ดp4s333ตัวเก่ามั้งคับ
    ในBioมันมีให้เซ้ทอยู่อย่างหัวข้อว่า
    pci2.1 (enable,disnable) (อันนี้หมายถึงรองรับการ์ดpci2.1ใช้ไหมคับ)

X-Fi น่ะครับ มิใช่ XIFI เป็น pci ทั่วไปครับ ใช้ได้สูงสุด 7.1 channel ทั้ง anaog and digital

Comment

7.1 ครับบ

Comment

2,2.1,4(อันนี้ต่องัยหว่า),4.1,5.1,6.1,7.1chanel krub
        X-Fiรุ่นไหนคับ

Comment

เห็นหลังการ์ดมันมีแค่4รูนะคับ แต่ลำโพงมี2ปลั๊ก ปกติการ์ดซาวมันจะมีรูไมค์ กับรูline in
          มันก็เหลือแค่2รูเลยงงว่ามันรองรับเฉพาะลำโพงที่เป็นดิจิตัลหรือเปล่า เพราะลำโพงผมเป็นอนาล๊อตแบบ4ตัว และมีปลั๊กเสียบ2ปลั๊ก

อีกเรื่องที่อยากถามคับบอร์ดผมเป็นรุ่นเก่า เป็นp4s533(ข้างบนเขียนผิดคับ)
          แต่ในBio มันมีหัวเขียนว่า PCI 2.1 Support แล้วให้เราเลือกenableกับDisnableได้
          แสดงว่าเมนบอร์ดผมใช้PCI2.1ได้ใช้ไหมคับ

Comment

pci 2.1 ได้ครับ
            jackมันin 1 out3ครับ

Comment

มันมี 4แจ็ค

แจ๊ค line out หลัก เป็นแบบ 3ขั้ว R G L

lint out อีก2อัน เป็นแบบ4ขั้ว นอกจาก Rear / cen /Sub จะมีในส่วน Side มาร่วมด้วย ในขั้วที่เพิ่มมา

ส่วนที่เหลืออีกรู จะเป็น line in , mic in , S/PDIF เลือกได้

Comment

อาอาอาอา ขอบคุณทุกคนมากคับ กระจ่างแล้ว

Comment

Working...
                X