Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นหิน ใน Titan Quest ใช้ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นหิน ใน Titan Quest ใช้ยังไง

ทั้งแผ่นหิน สีเทาๆ และ สีเหลือง ใช้ยังไง และควรเลือกผสมอาชีพแบบใด พอดีเพิ่งจะเล่นนะครับ

เอามารวมกันให้เป็นชิ้นสมบูรณ์
    แล้วจับยัดไอเทมได้ ไอเทมชื่อสี เขียว เหลือง ขาวเท่านั้น

ถ้าเล่น Immortal Thone จะมี Artifact เป็นลูกแก้วพิเศษมีความสามารถต่างกันไป
    สร้างด้วย แผ่นหิน กับเหรียญนี่แหละ

Comment

รบกวนอีกทีนะ ว่าใช้ช่วงไหน ,ที่ไหน, และ รู้ได้ไงว่าครบแล้ว
      ปล.ตอนนี้เล่นถึง L12 ได้มานานแล้วยังเก็บไว้อยู่เลย ประมาณว่าเล่นเดาๆไป คุยทุกคน เก็บของทุกอย่างที่ราคาแพงไว้ก่อน

Comment

ผมเล่นอยู่ครับ L38 วิธีนำมารวมกัน คลิกขวาแล้วนำมาวางทับอันที่เหมือนกันให้ครบ 3 อัน(สีเทา) และ ให้ครบ 5 อันถ้าเป็นสีเหลือง ถ้าครบแล้วจาเป็นรูปเต็ม ๆ ครับ แล้วใช้งานได้ วิธีที่นำไปดิดกับของของเรานั้นดูได้ครับ ลองลากไปผ่านทุกอย่างของเราเช่น เกราะ อาวุธ ถ้าเป็นสีแดงแสดงว่าใส่ไม่ได้ ถ้าเขียวแล้วว่างได้เลยครับ อาวุธแรงขึ้นอีกเยอะ เล่นสายอาไรกันละครับ ผม ดาบ 2 มือ ฟันเร็ว โครต ๆ
        วิธีเก็บของที่ง่าย ๆ กด z แล้วเลือกเก็บเฉพาะ ไอเทมที่เป็นสี เหลือง เขียว ฟ้า ไม่ต้องห่วงครับเกมส์นี้ตังค์หาง่าย ผมมี ตั้ง 9 ล้าน กว่า ๆ แนะ

Comment

ก็รวมกันได้ คลิ๊กขวาแล้วเอาไปวางกับอันที่เหมือนกัน จะรวมกันได้

หิน ใช้ 3ก้อน
          เหรียญ ใช้ 5 อัน

ของแพงๆถ้าไม่ใช่ของอาชีพตัวเองขายไปเลยครับ - - รกกล่องมาก
          ตอนนี้ผมเวว 54 เก็บของเยอะจนปวดหัว

ถ้าตีไอเทมแล้วมันสามารถจะแยกของที่ตีออกมาได้อีกครั้ง แต่ต้องเลือกว่า
          จะให้อันไหนแตก หรืออยู่ เช่น ไอเทมอยู่ หินแตก หรือ หินแตก ไอเทมอยู่

หลังๆค่าแยกจะแพงมาก 18 ล้านก็เคยเจอมาแล้ว - - ผมไม่มีปัญญาแยกเลยเพราะไม่ค่อยเก็บของไปขาย

Comment

ผมไม่ค่อยเก็บของขายเลย จาก 12 ล้าน โหมด Normal

ตอนนี้อยู่บนสวรรค์โหมด Epic เหลือตัง 6ล้าน - -

สู้บอสทีต้องซื้อสกอลใบละล้านมาช่วย เหนื่อยจริงๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ผมทดลองดูแล้ว ใช้ได้ดีเลยละ อาศัยว่าเล่นตอนกลางคืน ไปทีละนิดๆ ตอนนี้ L14 แล้ว ถามอีกนิดไม่ทราบว่าปกติแล้วถ้าเล่นแบบ Normal ใช้เวลานานไหม คือ ประมาณว่ากว่าจะได้ซักเววนั้นใช้เวลาพอสมควรเลย แล้วท่านZicmaxx ได้ถึงเวว54แล้วก้ยังไม่จบเหรอ สงสัยผมจะเล่นเป้นเดือนๆแน่เลย Y-Y แต่ก๊สนุกนะ ชอบหลายอย่าง พอดีเพิ่งหัดเล่นเกมส์ประเภทนี้ ก่อนหน้านี้เล่นเป็นแต่ wining8,9,pes6,NFSU2,NFSMW,NFSC ประมาณนี้ตรับ

Comment

อยากเล่นบ้างจัง ชอบแนวนี้มากๆ

Comment

อ้างอิง
                  "ถ้าตีไอเทมแล้วมันสามารถจะแยกของที่ตีออกมาได้อีกครั้ง แต่ต้องเลือกว่า
                  จะให้อันไหนแตก หรืออยู่ เช่น ไอเทมอยู่ หินแตก หรือ หินแตก ไอเทมอยู่"

ถามอีกที แตกไอเทมยังไงตรับ

Comment

แตกไอเท็มต้องลงภาค Immortal Thone ก่อนครับ
                    ตัวที่จะแตกนั้นอยู่ตามหมู่บ้านครับจะมีรูปสายฟ้าอยู่บนหัว
                    (LV60 อาชีพผู้คุ้มกัน ยังไม่จบภาค Immortal Thone ขี้เกียดเล่นต่อ *เล่นมาจากภาคแรก)
                    (LV61 อาชีพหมอดู ยังไม่จบภาค Immortal Thone (กระจอกลงซะงั้น) ขี้เกียดเล่นต่อ *เล่นมาจากภาคแรก)
                    (LV64 อาชีพนักฆ่า จบแว้ววู่ เล่นต่อจากภาคแรก)
                    (LV33 อาชีพนักบวช เล่นอยู่)

ภาค Immortal Thone นี้มีบั๊กน่าสนใจอยู่นะครับแบบว่ามันสามารถโคลนไอเท็มได้
                    คือตรงรับฝากของตามเมืองอะครับมันจะมี2หน้า หน้าแรงเฉพาะของตัวละครกับ หน้าที่2แชร์ใช่ร่วมกันทุกตัวละครที่คุณเล่น
                    ขั้นแรกก๊อป save ทั้งหมดออกมาซะ
                    แล้วเข้าเกมส์เอาไอเท็มที่จะโคลนไปฝากไว้กันคนรับฝากของในหน้าที่2ที่ใช้ร่วมกัน
                    แล้วออกจากเกมส์หรือออกมาแค่ตรงเมนูก็ได้
                    แล้วไปก๊อปข้อมูลที่เราเก็บออกมาตอนแรกเอาเฉพาะของตัวละครที่เอาของไปฝากเมื่อกี้ไปทับตัวจริงซะ
                    เข้าเกมส์ไปทีนี้เราก็ได้ไอเท็มออกมาเป็น 2 ชิ้นเหมือนกันเด๊ะ อยู่กับตัวอันนึงอยู่กันคนรับฝากอันนึง เหอๆๆๆ
                    (เอาไว้ใช้ตอนซื้อของแล้วไม่อยากจ่ายตังค์ก็ได้ เอาไว้โคลนพวกแผ่นหินก็ได้ ขี้โกงวะ 5555)
                    Last edited by alec; 22 May 2007, 15:17:41.

Comment

Working...
                    X