Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galexy 6600GT ผมเป็นอะไรกันแน่เนี้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galexy 6600GT ผมเป็นอะไรกันแน่เนี้ย

เมื่อก่อนใช้ 7300GT DDR2ของ forsa อยู่แล้วไม่ชอบ พอดีไปเจอกระทู้ซื้อขาย มี6600GT DDR3 ขายครับ เลยติดต่อไป ครั้งแรกที่เห็นชอบมากครับ เป็น Dual DVI ตัวหรูเลย ซิงค์ทองแดง แถมแรมก็ติดซิงค์ด้วย กลับมาบ้านเอามาใส่กับบอร์ด asrock alive ปรากฏว่า ใช้ไปซักพักไดโอทร้องลั่นเลยครับ แล้วเครื่องก็ดับไป นึกว่าการ์ดจอมีปัญหา วันนี้เลยเอาไปเคลมที่ A&L เขาก็ให้รุ่นเดิมแต่ตัวใหม่มา ปรากฏว่า คราวนี้จะร้องเวลาที่ รัน 3Dmark เท่านั้น แต่ถ้าเล่นเกมส์ออนไลน์ทั่วๆไป ก็ไม่มีปัญหาอะไร คิดว่ามันน่าจะเกิดจากความร้อน เป็นไปได้มั้ยว่า เขามีการคล๊อกที่ค่อนข้างสูงมาจากโรงงาน เลยทำให้ตัวการ์ด ร้อนมากๆ หรือว่าบอร์ดรุ่นนี้มันไม่แมทกับการ์ดจอของ galexy กันแน่ครับ

แลกบอร์ดกันมั้ยคับ
    เผื่อหาย อิอิ

Comment

ที่ว่ามันร้อนหนะประมาณไหนเหรอ?

Comment

ไฟไม่พอ ชัวๆ ผมคิดว่า

Comment

Originally posted by benzmore View Post
          แลกบอร์ดกันมั้ยคับ
          เผื่อหาย อิอิ
          อยากแลกครับ เคยติดต่อกับคุณแล้วอ่ะครับ แต่ตังไม่พอ ลองลดอีกซักหน่อยได้มั้ยครับ

Originally posted by dears View Post
          ที่ว่ามันร้อนหนะประมาณไหนเหรอ?
          กี่องศาไม่รู้ครับ รู้แต่ว่า จับแล้วร้อนมาก แล้วจะร้องเฉพาะ รัน3Dmark คิดว่าช่วงนี้ GPUคงทำงานมากครับ น่าจะเกิดความร้อนสูงขึ้น

Comment

Originally posted by Apest View Post
            ไฟไม่พอ ชัวๆ ผมคิดว่า
            NMB 460W ของคุณนิวครับ HDD1ลูก cd-rw2ตัว พัดลมในเคสไม่ติดเลยครับผม

Comment

เมื่อก่อนผมก็ใช้รุ่นที่ท่านว่ามานี่แหละ การ์ดตัวนี้รับ SP2 อย่างเดียว แล้วไฟที่ใช้ก็ต้องพอด้วย
              ไม่งั้น Buzzer มันจะร้อง ดังแสบแก้วหูเลย ป.ล. ร้อนมากๆก็ร้องเหมือนกัน แต่รุ่นนี้ แรงมากๆ
              525 1100

Comment

Alive รุ่นไหนเหรอครับ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                  เมื่อก่อนผมก็ใช้รุ่นที่ท่านว่ามานี่แหละ การ์ดตัวนี้รับ SP2 อย่างเดียว แล้วไฟที่ใช้ก็ต้องพอด้วย
                  ไม่งั้น Buzzer มันจะร้อง ดังแสบแก้วหูเลย ป.ล. ร้อนมากๆก็ร้องเหมือนกัน แต่รุ่นนี้ แรงมากๆ
                  525 1100
                  พาวเวอร์ตัวนี้จ่ายไฟได้มหาศาลครับ บอร์ดก็ไม่ได้กินไฟอะไรมาก HDD ลูกเดียวเท่านั้น การ์ดอื่นไม่มีอะไรมาก นอกจาก audigy LS อีกตัว
                  Originally posted by Gearhead View Post
                  Alive รุ่นไหนเหรอครับ
                  Asrock AliveNF6G-VSTA ครับผม

Comment

ผมว่าลองลด Core/Mem ให้เท่าๆ มาตรฐาน ดูก่อนครับ ว่ายังเป็นอยู่รึเปล่า

Comment

สงสัยจะเจอสาเหตุแระ เคสไม่ดี ลมไม่กระจาย พอกลับมาอยู่บ้านหลังเก่า Centurion5 ก็ไม่ร้อนแระ

Comment

Working...
                      X