Announcement

Collapse
No announcement yet.

บางทีความผิดพลาดของเราก็กลายเป็นดีได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บางทีความผิดพลาดของเราก็กลายเป็นดีได้

อาทิตย์ก่อน นึกคึก ไปซื้อหัว Molex แบบสะท้อนแสงมาเปลี่ยน แต่ด้วยความที่ไม่ทันสังเกตุและไม่เชคให้ดี เลยสลับขั้วไป 1 หัว

แต่ความโชคร้ายยังไม่หนักหนาเท่าไหร่ เพราะที่เสียบผิดเข้าไป เป็น DVD-Writer (แต่ก็ยังไม่รู้ว่าต่อขั้วผิด)

กว่าจะรู้ตัวก็ตอนที่สงสัยว่าทำไมกดถาด DVD ไม่ออก เลยเสียบๆถอดๆอยู่หลายที แล้วก็ไม่ได้สงสัยเรื่องเจ้าหัว Molex ที่สลับขั้วเลย

วันต่อมาก็ถอดเอา DVD ไปเคลม เพราะคิดว่ามันคงทำลายตัวเอง = ='

อีกวันนึงกลับมาบ้าน แล้วเอะใจเรื่องหัว Molex แล้วก็ลองไล่ดู ... ปรากฎว่า ... มีอยู่เส้นนึงที่สลับขั้วอยู่ = ='

ปรกติแล้ว ถ้าเกิดจากไฟฟ้าลัดวงจร สินค้าจะไม่ได้เคลม เพราะเป็นความผิดพลาดของ User

แต่วันนี้พอไปเอาของ (ที่คิดว่าน่าจะได้รับการซ่อม)

ปรากฎว่า

"พี่คะ ได้ของใหม่นะคะ ศูนย์เค้าส่งของใหม่มาให้"

โอ้ว สวรรค์ทรงโปรด

เป็นข้อเตือนใจทุกท่าน

ก่อนจะ Mod เครื่อง โปรดตรวจรายละเอียดให้แน่ใจทุกครั้งก่อนจะเปิด Power ให้ไฟไหลเข้าเครื่อง

เพราะท่านอาจไม่โชคดีเช่นนี้

หุหุ ได้ของใหม่เลย

Comment

โชคดีในความโชคร้าย

Comment

ยินดีด้วยครับ ได้ทั้งของใหม่ไว้ใช้ ได้ทั้งอุทาหรณ์ไว้เตือนสติ

อืมม์ คงเป็นเพราะผลแห่งกุศลที่ท่านช่วยเหลือเพื่อนๆ OCZ อย่างไม่ย่อท้อ
        Last edited by O-Man; 11 Oct 2006, 23:55:43.

Comment

โชคดีจริง ๆ เมื่อก่อนผมทำ HD พังด้วยวิธีคล้าย ๆ กัน ( เสียบไฟสลับขั้ว ) ไม่ได้เคลมอะ

Comment

อนุโมทนาครับ

Comment

หุหุ ผมเคยเล่นคอมอยู่ดีดี๊ อิอิอิ ฟ่าผ่าเปรี้ยง ไฟตก กาดจอบ๊ายๆไปเลย อิอิอิ เลยเอาไปเครม ตอนนั้นอยู่บ้านนอก โทรมาทำเสียงงี้ดๆกะพนักบอกว่า เพ่คร๊าบ มันอยู่ดีๆๆก็ดับไปเลยอ่ะครับ แย่จังมีงานต้องส่ง ด่วนด้วย พี่ช่วยรบกวนเคลมให้หน่อยน่ะครับบ หลังจากส่งไป 2 สัปดาห์ อิอิ ได้กล่องใหม่มา สด สวย อิอิ

Comment

แสดงว่า รอดตัวไป

Comment

อย่าเอ็ดไป เด๋วมีสปายคาบข่าวไปบอก เด๋วครั้งหลังเราจะแฮ้วแดกกันนะครับ

Comment

หุหุ ของใหม่

Comment

เคยเป็นเหมือนท่านพีคุงเปี๊ยบเลยสีบไฟผิดชั้ว เอาไปเคลมได้ซะงั้น^^

Comment

โชดดีไปนิ....

Comment

ยินดีด้วยครับ โชคดีจัง ปะกันของไรครับเนี่ย

Comment

ประกันร้านธรรมดา (ที่ไม่ธรรมดา) อ่ะครับ

พอดีเจ้านี่ ซื้อที่ร้านในเซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดิน (แพงโคตร ซื้อมาตั้ง 2200 แน่ะ เพราะขี้เกียจไปเดินพันทิพย์)

Comment

อ้าวผมก้อทำงานอยู่เซนทรัลลาดพร้าวใต้ดิน ว่างๆแวะมาคุยกันบ้างก้อได้นะครับ ร้าน B CONNECT

Comment

Working...
                              X