Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window vista เล่นเกมส์อะไรได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window vista เล่นเกมส์อะไรได้บ้างครับ

ผมจะลองใช้ดูครับ อยากรู้ว่า Window

ตัวนี้สามารถเล่นเกมส์ อะไรได้บ้าง

แล้วถ้าเป็นเกมส์เดียวกัน แต่ใช้ XP sp2 กับ vista

อยากรู้ว่า ระบบใดสามารถเล่นได้ลื่นไหล ไม่อืด ได้ดีที่สุด ครับ

เกมส์ คอมมาน 3 ทำมา Support Vista โดยเฉพาะ
    Last edited by หนูนา; 22 May 2007, 01:21:21.

Comment

ต้องถาม ใหม่ครับ ว่า เกมส์ อะไรเล่นไมได้บ้าง เพราะ เกมส์ ที่เล่นได้คงจะเยอะกว่าเกมส์ที่เล่นไมได้ครับ

Comment

แต่ตอนลงวิสต้าผมเล่นBattlefield2 มันเข้าเกมช้ามากๆ ช้าจนคิดว่าค้างไปเลย

Comment

เล่นได้เกือบหมดอะครับ ถ้าเล่นไม่ได้ก็ละเข้าไปเปลี่ยนให้เป็นใน xp ตรง run this program.....อาจจะได้ เพราะเคยลองกับเกม คือ spellforce2 มันก็เลยเล่นได้ ก็ลองดูนะ

Comment

Halo ภาคใหม่ครับ for vista only ในขณะนี้

Comment

ก็เล่นได้เป็นบ้างเกมละครับ ถึงเเม้จะเล่นได้แต่็ก็อาจจะมีปัญหาบ้าง หรือ ไ่ม่ก็ไม่เต็มประสิทธิภาพ ทั้งการสับพอตของ อาร์ดเเว หรือตัวเกมเอง ต้องรอให้มีเกมและฮาร์ดเเว สับพอต มากกว่านี้ก็ดีครับ
              แต่ถ้าจะเล่นบนวิสต้าก็ เล่นได้ครับไม่ผิด แต่อย่างที่บอก อาจจะไม่เต็ม 100

Comment

Originally posted by หุหุหุหุ View Post
                ก็เล่นได้เป็นบ้างเกมละครับ ถึงเเม้จะเล่นได้แต่็ก็อาจจะมีปัญหาบ้าง หรือ ไ่ม่ก็ไม่เต็มประสิทธิภาพ ทั้งการสับพอตของ อาร์ดเเว หรือตัวเกมเอง ต้องรอให้มีเกมและฮาร์ดเเว สับพอต มากกว่านี้ก็ดีครับ
                แต่ถ้าจะเล่นบนวิสต้าก็ เล่นได้ครับไม่ผิด แต่อย่างที่บอก อาจจะไม่เต็ม 100
                เท่าที่ลองมาก็เล่นได้ดีหมดทุกเกมส์ครับ แต่ถ้าเอาคะแนนมาวัดกันนั้นต้องยอมรับว่าด้อยกว่า xp อย่างเห็นได้ชัด แต่ขณะเล่นเกมส์นั้นต้องบอกว่าไม่สามารถรู้สึกได้

ตรงนี้คงเป็นผลมาจากไดรเวอร์ต่างๆ และระดับของฮาร์ดแวร์ที่ยังไม่ถึงขั้นที่วิสต้าต้องการ เพื่อใช้ได้อย่างประสิทธิภาพสูงสุดครับ

เหมือนเครื่องที่ใช้ 98se เล่นพริ้วทุกเกมส์ พอมาลง xp อืดเป็นเรือเกลือ ก็ยังสามารถเล่นได้อยู่ แต่ให้เหมาะสมที่สุดคือเปลี่ยนเครื่องไปเลย จะได้ประสิทธิภาพสูงสุด

Comment

อีกเสียงครับเล่นได้เกือบทุกเกมส์เท่าที่ลงเล่นมา6 - 8 เกมส์ ก็ไม่มีปัญหาครับ คาบอน วินนิ่ง 2007
                  doom 3 moto gp 3 - 4 และอีกมากครับ

Comment

HL1

Comment

ผมเล่น NFS CARBON ไม่ได้ครับ
                      เข้าเกมส์ไม่ได้นี่ปัญหาใหญ่เลย

Comment

Working...
                      X