Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินใหม่แล้วไดรว์เวอร์ไม่สมบูรณ์ ทำให้เครื่องรีสตาร์ท ใครมีวิธีแก้ไงกันบ้างครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินใหม่แล้วไดรว์เวอร์ไม่สมบูรณ์ ทำให้เครื่องรีสตาร์ท ใครมีวิธีแก้ไงกันบ้างครับ..

เช่นกรณีของไดรเวอร์VGA ออนบอร์ด, ซาวน์ออนบอร์ด จะลงไดรเวอร์ตอนนั้นก็ลำบากบางที่ไม่ทันเสร็จเครื่องก็รีสตาร์ดซะก่อนอีก ใครพอแนะนำได้มั่งครับ..

ปกติเวลาผมลงไดร์เวอร์ก็มักจะลงให้ครบตามแผ่นไดร์เวอร์ของเมนบอร์ดแล้วค่อยรีสตาร์ททีเดียวนะ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย จากนั้นค่อยมาลงไดร์เวอร์แต่ละแผ่นทีหลัง เช่น Sound VGA
    แล้วที่ว่าไดร์เวอร์ไม่สมบูรณ์ทำให้รีสตาร์ทเองมันเป็นยังงัยอ่ะ? งงนิดหน่อย

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่ฮาร์ดแวร์นะครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        ปกติเวลาผมลงไดร์เวอร์ก็มักจะลงให้ครบตามแผ่นไดร์เวอร์ของเมนบอร์ดแล้วค่อยรีสตาร์ททีเดียวนะ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย จากนั้นค่อยมาลงไดร์เวอร์แต่ละแผ่นทีหลัง เช่น Sound VGA
        แล้วที่ว่าไดร์เวอร์ไม่สมบูรณ์ทำให้รีสตาร์ทเองมันเป็นยังงัยอ่ะ? งงนิดหน่อย
        คือตอนที่เข้าวินโดว์ได้แล้ว มันก็จะหาฮาร์ดแวร์ตัวที่ยังไม่มีไดรเวอร์ จะขึ้นที่ทาสบาร์ด้านล่างขวามือ มันจะมีรูป การ์ดสีเขียวเล็กๆขึ้นมา แต่จะมันจะไม่ขึ้นหน้าต่าง found new hardware wizard สักพักมันก็รีสทาร์ตเครื่อง..
        Last edited by hornetpc719; 22 May 2007, 11:14:14.

Comment

ถ้างั้นลองเปิดดูในDeviceManagerว่ามันไม่ได้ติดตั้งไดร์เวอร์อะไรหรือเปล่า?
          ว่าแต่ลงไดร์เวอร์ผิดรุ่นหรือไม่ครบเปล่าอ่ะ?

Comment

Originally posted by dears View Post
            ถ้างั้นลองเปิดดูในDeviceManagerว่ามันไม่ได้ติดตั้งไดร์เวอร์อะไรหรือเปล่า?
            ว่าแต่ลงไดร์เวอร์ผิดรุ่นหรือไม่ครบเปล่าอ่ะ?
            ทำได้ละครับ ไปที่Device Mana.. Disable มันแล้วมันก็จะไม่รีเครื่อง ตอนนี้ก็จัดการลงไดรเวอร์ เสร็จยังไม่ต้องรีเครื่อง ไป Enable แล้วจึงรีเครื่องก็โอเค แล้วครับ.. THK..

Comment

Working...
            X