Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำสำหรับการซื้อ dvd drive ให้ Asus A3n เนื่องจาก combo พัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำสำหรับการซื้อ dvd drive ให้ Asus A3n เนื่องจาก combo พัง

ผมมีปัญหาเนื่องจาก combo drive ของเจ้า Asus a3n มันไม่สามารถอ่านหรือเขียนแผ่นใดๆได้เลย เลยไปที่ศูนย์ synnex สาขา พันทิป พนง.บอกว่าใช้เวลา 2 อาทิด แล้วบอกว่าน่าจะต้องเปลี่ยนผมบอกว่านานจัง เค้าเลยแนะนำให้โทรไปถามที่ศูนย์ asusโดยตรง ซึ่งได้คำตอบว่าเปลี่ยน combo 8000 บาทคับพี่ โค-ตาระ-แพง
    ผมอยากขอคำแนะนำเป็นข้อๆดังนี้นะคับ
    1. ผมจะตรวจได้ไงว่าเจ้า combo drive ของผมมันพังคับ
    2. ผมสามารถซื้อ ext dvd-rw มาใช้แทนได้มั๊ย ซึ่งผมกัวว่าจะมีปัญหาตอนลง window ไม่รุ้ว่าโน๊ตบุ๊คมันจะเจอext dvd-rw ในไบออสเลยมั๊ย ถ้ามีช่วยบอกวิธีการเซ็ตทีนะคับ
    3.ผมไปดู dvd rw for nb มาไปเจอของ sony ราคา 2พันกว่า มันใช่ของแท้หรือป่าวคับ
    หรือเป็นโซนี่จีน
    3. ช่วยแนะนำร้านที่รับเปลียน dvd-rw และยี่ห้อdvd-rw พร้อมราคาที่น่าคบหาให้ทีนะคับ
    4. ไม่อยากฝากเครื่องไว้ที่ร้านเลย เพราะหนัง x เยอะมากๆ
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน เข้ามาตอบนะคับ ขอบอกว่า Asus เพิ่งทำผมเจ็บตอนจะเปลี่ยน combo นี่แหละ 8000 บาท คิดได้ไงน้า

8พันเลยเหรอๆๆๆๆๆๆๆๆ

หนังอ่าลบๆๆซ่ะมั่ง

Comment

หาซื้อร้านข้างนอกได้เลยครับ เอาตัวเก่าออก แกะโครงขอบด้านท้ายออก แต่หน้ากากอาจจะต้องวัดดวงว่าจะใส่กับรุ่นที่จะเอามาใส่แทนได้ไหมอ้ะครับ

Comment

แปดพัน ทำไมศูนย์ ราคามันเว่อจริงเลยครับ ลองถามมันสิว่าทำไมข้างนอกถูกกว่าเป็น หลายเท่า

Comment

Originally posted by dear.de View Post
          แปดพัน ทำไมศูนย์ ราคามันเว่อจริงเลยครับ ลองถามมันสิว่าทำไมข้างนอกถูกกว่าเป็น หลายเท่า
          ก็ข้างนอกเขาสั่งมาเพื่อขาย แต่ศูนย์ สั่งมาเพื่อ Spare แล้วราคาที่ตั้งมา ก็มาจากไต้หวัน แถมเจอภาษีนำเข้าอีกครับ ทางศูนย์เขาก็มักจะบอกว่าให้ไปซื้อข้างนอกดีกว่านี่

Comment

ซื้อ External ดีกว่ามั้ง ถ้า 8000 น่ะ ตัว External 6000 นิดๆเองมั้ง

Comment

ผมไปซื้อ dvd-rw ext liteon มา 2600 บาท ใช้ได้ดีเจอใน bios เลยคับ ประกันดีคอมด้วย ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดู เข้ามาตอบนะคับ

Comment

ถ้า 8000 อย่าซื้อเลยครับ ลองไปหาที่อื่นดู ราคาไม่ไหวจริงๆ

Comment

Working...
                X