Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระวังอย่าลองใช้ Windows Live OneCare

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระวังอย่าลองใช้ Windows Live OneCare

ผมได้มีโอกาสลองโหลดมาทดสอบดูแล้วจากสเปคเครื่องที่ใช้อยู่ก็ตามที่หลายๆ ท่านเคยทราบ
    Intel Core 2 Duo 6300 (@1.86GHz) Gigabyte GA-965PDQ6 1 GB DDR-II KingMAX Dual Channel @ 667MHz
    Gigabyte GeForce 7600GT 12-Pixels Pipe @560MHz 128-bit 256MB DDR3 SGRAM @ 1440MHz
    RAID-0 ICH8RDH Seagate Baracuda 7200.10 SATA-II 3.0Gb/sec 320GB 16MB Buffer x 2
    ASUS DVD-RW+ 1608 Enexmax 465P GX Power Supply

ปรากฏว่าซอฟต์แวร์ Windows Live OneCare ทำเอาเครื่องผมกลายเป็น 486 ไปเลย
    สำหรับการสแกนไวรัสของซอฟต์แวร์ตัวนี้ทำได้สุดเห่ยที่สุดในบรรดาซอฟต์แวร์สแกนไวรัส
    ทั้งหลาย ขอเตือนไว้ก่อนเลยนะครับ แถมมันยังพยายามจะล้วงข้อมูลใน Registry ของตัว
    Windows XP เราว่าเราลงอะไรไปบ้าง เหมือน Spy ของ Microsoft ดีๆ นี่เอง แถมไม่
    ฟรีนะครับ มันชาร์จเงินเราค่า Update Virus Signature ถึง 49.95 เหรียญ อนาถมาก

พอเรา Uninstall ไป มันเจือกมาถามอีกว่าทำไมถึงจะ Uninstall มีเหตุผลหลายข้อให้เลือก
    ผมเลยบรรยายความตามไท้ไปเลยว่า ไปลงถังขยะซะเถอะ

ยกให้เลยครับ Windows Live OneCare สุดยอดแย่

จริงดิ

Comment

อาจจะ set ไม่ถูก หรือโปรแกรม ผิดพลาดก็ได้ครับ ^_^

Comment

น่าสงสาร ..... จะระวังไว้ครับ

Comment

มันเป็นโปรแกรมให้ลองใช้ 90 วันฟรีๆ ครับ หลังจากนั้นจะเก็บตังค์ อันตราย
          เครื่องผมไม่ได้เซ็ตอะไรผิดด้วยนะครับ ที่สำคัญ HD ผมขนาดต่อ RAID-0
          เลยนะครับ ความเร็ว HDD ผมปกติลองพิจารณาดูละกันครับ

Comment

- -" ขอบใจที่มา Post เตือน! ครับ

Comment

โปรแกรมของ Microsoft ขอใช้แต่Windows อย่างเดียว นอกนั้นไปตายเอาดาบหน้าดีกว่า
              MS Office ก็พอทน นอกนั้นไม่ได้เรื่องซักอย่าง

Comment

รับทราบแล้วครับเคยคิดจะลองเหมือนกันมาเจอนี่จอดเลย

Comment

ขอบคุณคุบ

Comment

โห สเปคระดับนั้นยังกลายเป็น 486 ของผมจะเหลือเหรอ เหอะๆ

Comment

Working...
                    X