overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 3 of 23 FirstFirst 1234567 ... LastLast
Results 41 to 60 of 460
    OverclockZone Member Apest's Avatar

ไม่รู้ว่ารุ่นไหนแต่เห็นเค้าว่ารองท๊อป

ทั่นเน็ทว่าซื้อของหิ้ว Fatal1ty ดีป่าวครับ

หรือเอา Music มีประกัน

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Quote Originally Posted by Apest View Post
    อีกนานมั้ยเนี่ยกว่ามันจะออกรุ่นใหม่มาตัดกับ X-Fi

เผื่อซื้อ X-Fi ปุ๊บออกใหม่เดียวน้ำตาร่วง
    ผมก็คิดเหมือนท่านเลยครับ

อยากอัพใหม่ แต่ผมอยากได้รุ่นที่ดีกว่า X-Fi

ความคุ้มของผมมันไม่ใช่ราคาอย่างเดียวด้วย

ถ้าออกมาใหม่แล้วราคาสองหมื่น แต่ซื้อมาฟังแล้วรู้สึกว่าเสียงมันคุ้มเงิน ก็คุ้มแล้วสำหรับผม ซื้อแน่

ผมกลัวว่าถ้าซื้อ X-Fi มาแล้ว เสียงมันต่างจากตัวนี้ไม่มากพอที่จะทำให้ผมรู้สึกคุ้ม ผมคงเครียดกินข้าวไม่ลงแน่ๆเลยครับ

เลยอยากให้มันออกชิบใหม่มาเลยดีกว่า ถ้ารอไม่ไหวจริงๆก็คง ไปเล่น Auzentech X-Fi Prelude ที่กำลังจะออกช่วง Q4 นี้แทน

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Soundcard Creative มันถึกจริงๆ

ถ้าไม่ซวยมาแต่ชาติปางก่อน มันไม่พังแน่ๆ

ยิ่งประกัน ปีเดียวแล้วด้วย หมดไวเป็นว่าเล่น A&L มีเหมือนไม่มี

รุ่นต่อไปที่มันจะมา เป็นรุ่นนี้แน่ๆ

X-Fi xtreme Audio แบบ PciE

OverclockZone Member Apest's Avatar

ได้คำตอบละ 55

อีกไม่นานคงซื้อ

ออนบอร์ด ห่วยจิงๆ ฟังแล้วเสียงไงไม่รู้

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

X-fi กับ audigy2 เสียงมันคนละแนวเลย อย่างกะเปลี่ยนลำโพง X-fi มันเน้นแต่งเสียงเว้อๆ หลอกหูมาจากระบบ CMSS-3D กับ Crystalizer มันแต่งเสียงอย่างแรง มันไม่ค่อยได้ความเป็นธรรมชาติ ไม่เปิดก็ไม่ได้เพราะถ้าไม่เปิดนี้เสียง รับไม่ได้เลยครับ โดยเฉพาะ CMSS-3D ถ้าจะซื้อ x-fi มา แนะนำให้เก็บ audigy2 ไหวก่อน เพื่อไม่ชอบ ยกเว้นอยากจะได้เสียงที่แต่งๆ ของ x-fi จริงๆ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Quote Originally Posted by Alatal2iel View Post
    X-fi กับ audigy2 เสียงมันคนละแนวเลย อย่างกะเปลี่ยนลำโพง X-fi มันเน้นแต่งเสียงเว้อๆ หลอกหูมาจากระบบ CMSS-3D กับ Crystalizer มันแต่งเสียงอย่างแรง มันไม่ค่อยได้ความเป็นธรรมชาติ ไม่เปิดก็ไม่ได้เพราะถ้าไม่เปิดนี้เสียง รับไม่ได้เลยครับ โดยเฉพาะ CMSS-3D ถ้าจะซื้อ x-fi มา แนะนำให้เก็บ audigy2 ไหวก่อน เพื่อไม่ชอบ ยกเว้นอยากจะได้เสียงที่แต่งๆ ของ x-fi จริงๆ

เพราะแบบเนี๊ย ถึงไม่กล้าซื้อ X-Fi

กลัวมันจะกลายเป็นว่า ไม่ใช่เสียงดีกว่า แต่เสียงคนละแนว

รอ Review ดีก่า มีทั่นไหนจะประสงค์ดีมั่งเนี่ย

ขนาด CMS ของ Audigy ผมยังไม่ค่อยชอบเลย

เลยกลับไปใช้ live เสียงเดิมๆ ปรับ bass-sax เอา

OverclockZone Member cynical's Avatar

อยากถามคนที่ใช้ sound ของ X-Fi หน่อยคับว่า มันต่างกับ sound onboard จนเห็นได้ชัดเจนเลยหรือป่าว เดี๋ยวซื้อมาแล้วไม่ปลื้มละแย่เลย

แล้วมันมีของค่ายไหนไหมที่พอๆกับ X-Fi แต่ราคาต่ำกว่า [ของค่ายอื่นนะ]

OverclockZone Member monkyz's Avatar

soundblaster live 5.1 ครับ ถูกดี ใช้อยู่

555+

ล้อเล่น

อยากมีตังซื้อใหม่มั่งอ่ะ

Drunk's Avatar

Creative 24 บิด 7.1 เคยใช้แล้ว ก็งั้นๆ แหละครับ มันดีตรงลูกเล่นมากว่า
    ผมขายทิ้งไปแล้ว เล่น Onboard ของผมดีกว่า เพราะว่าเสียงใสกว่า

OverclockZone Member badghost's Avatar

ผมมี Sound Card อยู่ 4 ตัว
    Live DE5.1 ของเก่าใช้มานาน
    Audigy1 แจ๊คทอง ซื้อคุณ jojoro
    Audigy2ZS ซื้อคุณ jojoro
    X-FiXtream Music ซื้อเมื่อต้นเดือน

ถ้าเอาฟังรู้สึกจริงแล้วผมชอบเสียงของ Audigy2ZS มากที่สุด ปิด CMSS2 3D นะ ลงไดร์เวอร์อย่างเดียว ไม่ลงโปรแกรมเสริมเลย

OverclockZone Member top41's Avatar

ผมสอย Audigy 2 ZS แหละ

จับ mod

Audigy 4 ผสม X-fi เนียนครับ

http://file2.mydrivers.com/sound/cre...ppax232sp2.zip

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

ใช้ live5.1 ก็โดดมา X-Fi Fatal1ty ต่างกันมากมาย มิติ มันมีมากกว่าเห็นๆ ยังไม่เคยลอง 2zs เลยไม่รุ้เป็นไง

OverclockZone Member 12040010's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    พวก Fatal ทั้งหลาย

SB0466 ทั้ง3รุ่น
    แล้วถ้าเทียบชิพกับตัวมิวสิคหละครับ
    ตัวไหนเสียงดีกว่าหรอครับ
    ป.ล นับถือในตัวท่านมากๆ รอผมทำงานก่อนจะสะสมไม่แพ้ท่านเลย

Quote Originally Posted by 12040010 View Post
    แล้วถ้าเทียบชิพกับตัวมิวสิคหละครับ
    ตัวไหนเสียงดีกว่าหรอครับ
    ป.ล นับถือในตัวท่านมากๆ รอผมทำงานก่อนจะสะสมไม่แพ้ท่านเลย
    DSP DAC ADC PCB เหมือนกันหมดครับ ต่างกันแค่ ram จาก 16 MB เป็น 64 MB

/ จะมีไฟ

ไม่เกี่ยวกับคุณภาพเสียง

แต่ช่วยเรื่อง FPS [เล็กน้อย เท่านั้น ] เวลาเล่นเกมส์ที่ใช้เสียงสามมิติเยอะๆ

OverclockZone Member

ผมว่า x-fi เป็นเสียงที่ถูกปรุงแต่งอ่ะครับ ส่วนตัวไม่เคยฟัง แต่อ่าน ๆ มา มันน่าจะเป็นอย่างงั้น

Sound พวกนี้ ผมว่าเหมาะสำหรับดูหนังและเกมส์ใหม่ ๆ ที่เป็น 5.1 เพราะได้มิติรอบทิศทาง

ผมว่าเสียงดีกว่า On board อยู่แล้วล่ะ แต่ว่า
    ท่าน ๆ เอามาฟังเพลงอะไรครับ ฟังแค่ mp3 128kbps เหรอเปล่าครับ

ถ้า Sound Card ดี ๆ ผมว่า ลองหาแผ่น AudioPhile มาลองฟังดูครับ

ท่านจะรู้สึกถึงความคุ้มค่าของ Sound Card กับ ลำโพงมากขึ้นแน่ๆ

OverclockZone Member 12040010's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    อยากฟังแบบวิชาการหรือ แบบประสปการณ์ล่ะ

อย่างเช่น ตระกูล Soundblaster Pci 3ตัวนี้ คุณสมบัติเหมือนกัน แต่ถ้าไม่ไปซื้อมือ2 50 บาทมาฟังก็ไม่รู้หรอกว่ามันต่างกัน

พอดีผมมีตัว CT 4810ในรูปอยู่อ่าครับ ถ้าเทียบกับ Audigy Vaule แล้วท่านว่าอันไหนดีกว่ากันครับ

CT4810 vibra 128 ตัวในปัจจุบัน ที่มีขายมือ1 นะ

**ไม่มี ภาคขยายเหมือนในรูป

เสียง Line out เบาชิบหายเลย เสียบ headphone ฟังแทบไม่ได้ยิน

เสียงใสกรุ๊งกริ๊งๆดี แต่เบสหายหมด

รู้สึกว่าเสียงร้องเบาด้วย [เทียบกับ CT4830 กับ SV550]

ตัวนี้ไม่แนะนำ

Page 3 of 23 FirstFirst 1234567 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks