Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับลงวินโดวไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับลงวินโดวไม่ได้

เครื่อง X2 3600+ กับ M2N-E กับ Seagate 80Gb Sata2
    ผมลงวินโดวถึงตอนฟอแมตและก๊อปปี้ไฟล์เสร็จมันรีสตาทเพื่อที่จะถึงหน้าการติดตั้งแต่มันรีแล้วไม่เข้าหน้านั้นแต่กลับขึ้นว่า Error Loading Operating System ไม่ทราบว่าต้องไปเซ็ทค่าอะไรตรงไหนอีกรึป่าวครับหรือว่าเป้นที่แผ่นวินโดวแต่แผ่นนี้ผมก็ลงมาหลายครั้งแล้วแต่เป้นกับเครื่อง 939 HDD IDE ใครช่วยทีครับ หรือจะเป็นที่ HDD

แผ่นน่าจะมีปัญหา ลองหาแผ่นอื่น ดู นะ
    ผมก็แปลไม่ออก ลองๆๆดูครับไม่เสียหาย

Comment

สงสัยเด๋วลองเปลี่ยนแผ่นดูแต่แผ่นนี้ผมลงมาตั้งหลายเครื่องแล้วแต่เป็น IDE
      xXX Microsoft Windows XP Professional Corporate SP2 MAY07 + NET1.1-2.0 [ORI] Xxx (NEW) ผมใช้แผ่นนี้อ่ะ

Comment

ระวังเรื่องไดร์เวอร์เจ้าตัวSataด้วยหละ อย่ามองข้ามมันนะ เหอะๆๆๆ....

Comment

Originally posted by dears View Post
          ระวังเรื่องไดร์เวอร์เจ้าตัวSataด้วยหละ อย่ามองข้ามมันนะ เหอะๆๆๆ....
          ผมลองมา 3 เวอชั่น วินโดวแล้ว ก็ขึ้นเหมือนเดิม ไอ้ไดเว่อ Sata นี่คืออะไรครับพอดีไม่เคยใช้ Sata เพิ่งเคยใช้อ่ะ

Comment

นั้นแหละตัวสำคัญเลยพี่น้อง ไม่จะเป็นต้องต่อRaidก็ต้องลงไดร์เวอร์เหมือนกัน(บางบอร์ดนะ) เวลาติดตั้งOSมันจะมีช่วงให้กดF6เพื่อลงไดร์เวอร์อ่ะ พอมันขึ้นมาก็กดเลย ไดร์เวอร์ก็หาได้จากแผ่นไดร์เวอร์ของMBนั้นแหละ ทำใส่ไดร์Aซะก็เรียบร้อยแว้ว....

Comment

Originally posted by dears View Post
              นั้นแหละตัวสำคัญเลยพี่น้อง ไม่จะเป็นต้องต่อRaidก็ต้องลงไดร์เวอร์เหมือนกัน(บางบอร์ดนะ) เวลาติดตั้งOSมันจะมีช่วงให้กดF6เพื่อลงไดร์เวอร์อ่ะ พอมันขึ้นมาก็กดเลย ไดร์เวอร์ก็หาได้จากแผ่นไดร์เวอร์ของMBนั้นแหละ ทำใส่ไดร์Aซะก็เรียบร้อยแว้ว....
              555+ เครื่องไม่มีไดร์ a: ใส่ทรัมไดร์หรือซีดีได้อ่ะป่าวครับ

Comment

Windows_XP_Professional_SP2_Integrated_Apr_2007 ลองวินโดว์แผ่นนี้ดูซิ

Comment

ลองเปลี่ยนไดร ดูครับ

Comment

Originally posted by supakit3000 View Post
                    Windows_XP_Professional_SP2_Integrated_Apr_2007 ลองวินโดว์แผ่นนี้ดูซิ
                    ตัวนี้ก็ลองแล้วครับเป้นหมดเลยผมมีแผ่นวินโดวเยอะมากเพราะโหลดใหม่มาตลอดเลยแต่ใช้มะได้ซักกะตัวสงสัยต้องลองหาฟอปปี้มาลงไดเวอ Sata ดู แต่ว่าไฟล์ไดเวอ Sata มันชื่ออารายหว่า

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                      ลองเปลี่ยนไดร ดูครับ
                      เปลี่ยนไดรซีดีเหรอครับหรือว่าไดรเว่อ

Comment

ยังลงไม่ได้เลยฮื่อๆๆๆใครช่วยทีลองลงกด F6 ลงไดเว่อ Sata raid แล้วก็ยังไม่ได้เลยงง

Comment

ดันๆไม่มีใครมาช่วยแว้วเหรอ

Comment

ได้แล้วครับ ผมลองแฟลชไบออสจาก 0701 ไปเป้น 0802 แล้วหายเลย

Comment

Working...
                            X