Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu สองยี่ห้อนี้ มันพอใช้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu สองยี่ห้อนี้ มันพอใช้ได้ไหมครับ

ผมสนใจสองยี่ห้อนี้ครับ
    -DELUX แพงกว่าด้านล่างเท่าตัวนึง
    -DTECH ถูกดีครับ

พอดีเครื่องที่บ้านผมpsuมันเริ่มเสียแล้วครับ และสเป็กมันก็ไม่ได้สูงส่งมากมาย เลยกะว่าจะซื้อpsuถูกๆมาใช้งานน่ะครับ ไม่อยากซื้อของแพงครับ

ไม่ทราบว่า ผมควรเลือกยี่ห้อไหนดีครับ

DELUX ชัวร์กว่า DTECH ok?

Comment

ลองดูตารางข้างๆ มันครับ 12V ซัก 20A กำลังดี (ถ้าสเปคไม่สูงมากนะ)

เพราะเรื่อง watt เต็มหรือหลอก ผมดูตารางข้างๆ มันจะไม่ค่อยโกงเท่าไหร่ (มั้ง)

เพราะถ้า noname 500W อาจจะจ่าย 12V แค่ 15A
      แต่ Enermax 350W ก็จะจ่าย 12V อยู่ที่ประมาณ 25A

ไรเงี้ยะครับ เดินเทียบดูได้

Comment

ผมชอบDULEKมากกว่า

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
          ผมชอบDULEKมากกว่า
          แป่ว พี่ครับ ตอบให้ตรงคำถามหน่อยสิครับ นี่ผมถามจริงๆนะครับ จะซื้อมาใช้ครับ

พี่เล่นตอบออกแนวลามกอีกแว้ว

Comment

ถ้า2ยี่ห้อนั้นก้อ deluxแหละ กะลังจะไปซื้อเหมือนกัน- -"

Comment

ผมว่า Deluxe ครับ ดีก่าเห็นๆ

Comment

Delux DLP-388a 420 watt รุ่นแถมเคส

12Volts 16A เอา E6300@3.5 +7800 GT อยู่ โนพ้อมแพ้ม

Comment

เพิ่มเงินอีกหน่อยเอา Enermax ชัวร์กว่าครับ ลงทุนของดีไปเลย ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยด้วย เกิดใช้ของไม่ดี มันเสี่ยงจะพังเอาทั้งชุดนะครับ

Comment

ที่แรกผมก็คิดจะซื้อดีๆๆเลย
                    เพิ่มเยอะเหมือนกัน 850 Deluk ใช่แทนPSU เดิมๆๆไปก่อน ยังไงก็ดีกว่าเดิมเยอะนะ มีเงินค่อยเปลี่ยน เป็น Enermax แบบ ท่าน WhoAmI เค้าว่าครับ

Comment

เก็บข้อมูล อิ อิ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                        เพิ่มเงินอีกหน่อยเอา Enermax ชัวร์กว่าครับ ลงทุนของดีไปเลย ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยด้วย เกิดใช้ของไม่ดี มันเสี่ยงจะพังเอาทั้งชุดนะครับ
                        ผมมีเงินจำกัดครับพี่ ที่จริงก็อยากได้ของดีเหมือนกันครับ แต่งบไม่พอครับ

Comment

ตัวเก่าผมใช้ดีเทชก็ไม่มีปัญหานะ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                            ผมก็ว่า Enermax ครับ เพราะเครื่องของผมก็กำลังจะเปลี่ยนเป็น Enermax 350w เร็ว ๆ นี้ครับ

Comment

ตัวไหนก็ใช้ได้หมดล่ะครับ ดูที่ประกันดีกว่า ว่ามันจะเคลมนานรึเปล่า ประกันดีเปล่า

Comment

Working...
                              X