Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ P5VD2-X เป็น Dual Channel ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ P5VD2-X เป็น Dual Channel ได้ไหม

ตอนนี้ผมใส่ RAM DDR2 BUS 533 อยู่
    แล้วต้องการทำเป็น Dual Channel โดยใส่ตัวเหมือนข้างบน
    ผมอยากทราบว่ามันทำเป็น Dual Channel ได้ไหมครับ
    คือว่าใช้งานปกติก็สบายน่ะครับ
    แต่พอเข้าเกมส์ C&C3 แล้วมันขึ้นว่า Memory to low (มันเขียนยาวกว่านี้จำไม่ได้ ) เลยอ่ะครับ
    แต่ก็ยังเล่นได้น่ะ แต่พอสร้าง unit เยอะๆ มันลืมกระตุก + ช้าๆ น่ะ ยิ่งตอนพวกเอเลี่ยนบุก กระสุนพวกมันมาเป็น***ฝนเลย - - "

ปล. ถ้าหรือไม่ได้ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ใส่น่ะ แค่อยากรู้เฉยๆ ขอโทษที่รบกวนครับ

ไม่ได้ครับผม single อย่างเดียวครับ

เน้นปริมาณก็พอเน่อ DDR2

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แต่พอเข้าเกมส์ C&C3 แล้วมันขึ้นว่า Memory to low (มันเขียนยาวกว่านี้จำไม่ได้ ) เลยอ่ะครับ
        แต่ก็ยังเล่นได้น่ะ แต่พอสร้าง unit เยอะๆ มันลืมกระตุก + ช้าๆ น่ะ ยิ่งตอนพวกเอเลี่ยนบุก กระสุนพวกมันมาเป็น***ฝนเลย - - "

อิอิอิ Memory ไม่พอทำให้ยิงกระสุนไม่ออก หรอครับ เลยยิงไม่ทัน

Comment

Working...
        X