overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ในบอร์ดนี้มีใครหูทองมั่งครับ?

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

Default ในบอร์ดนี้มีใครหูทองมั่งครับ?

ชนิดที่ว่า ฟังเสียงต่างกันแค่ นิดเดียวชนิดว่า "ถ้าไม่ตั้งใจฟัง หรือต่อให้ตั้งใจฟังแล้วก็ยังฟังได้ยาก" ได้ง่ายๆ มีอ้ะป่าวครับ เหอๆ *0*

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

*0*

ผมหูสังกะสีครับ

OverclockZone Member cobra's Avatar

ไม่ทอง แต่ฟังออก

OverclockZone Member yen04's Avatar

หูเทพๆ ช่วยฟัง

sound on - dfi landparty nf4 ultra d กับ

sound baster live value

ให้ด้วยนะครับ

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

มาหาหูทองแถวนี้ท่าจะยาก - -

ประมาณว่า ฟังแล้วบอกได้เลยว่ามีเครื่องดนตรีกี่ชิ้น
    สัญญาณฮาโมนิครบกวนเยอะไหม อะไรประมาณนั้น

OverclockZone Member

ผมว่าหูทองไป ก็ไม่มีประโยชน์ครับ ถ้าหูทองแล้วฟังเสียงเพลงแล้วไมได้สุนทรียภาพของเพลงอ่ะนะ

มันต้องคู่กันไปน่า จะฟังเพลงน่ะ บางทีว่าเสียงดีๆ แต่ฟังแล้วไม่ถูกใจ มันก็ไม่มีความสุขหรอกจริงมะ อิอิ

OverclockZone Member Apest's Avatar

กำลังสน X-Fi Xtream Music

อยากรู้ X-Fi Xtream Music กับ X-Fi Platinum

ต่างกันแค่มี รีโมด กับ Panal แค่นั้นหรอ

หรือการ์ดเสียงต่างกันด้วย

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

เหอะๆๆหูทองอะไรกัน ผมอ่ะหูตึง เอิ้กๆๆ
    แต่ไม่รุว่าผม เล่นเครื่องเสียงมาเยอะรึปล่าวไม่ทราบ
    มันก็แค่ฟังออกอ่ะครับ ว่าเครื่องเสียง เสียงลำโพง เสียงแย่ๆ มันเป็นยังไง
    แต่จะให้บอกว่าเสียงดียังงั้นยังงี้ไม่มีความสามารถขนาดนั้นครับ

ถ้าถามหาหูทองจริงๆ คงเป็นพวกเล่นเครื่องเสียงแพงๆ หลักล้านขึ้นอ่ะครับ(ต้องมีประสบการณ์ด้วยนะ ไม่ใช่มีตังซื้ออย่างเดียว)
    พวกนี้เค้าจะฟังออกทันที ว่าเสียงเบสลึกไป เสียงแหลมไม่ค่อยคม อะไรประมาณเนี้ย

เรื่องอย่างนี้ประสบการณ์ล้วนๆครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ผมหูตะกั่วแต่กระแดะอยากทองครับ

OverclockZone Member blackfeather's Avatar

มีหูทองอย่างเดียวไม่พอต้องเงินหนาด้วย จะให้หูทองฟัง mp3 เนี่ยนะ ฝันไปเหอะ

OverclockZone Member Axus's Avatar

อย่าไปสนใจเลยครับว่าอันไหนดีกว่ากัน เอาเป็นว่าฟังอันไหนแล้วถูกใจก็ใช้เถอะครับ

OverclockZone Member nicolas's Avatar

หู "ทองเค" มารายงานตัวครับ อิ อิ ฟังอันไหนเพราะกว่าเก่าเอาเลยครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Quote Originally Posted by Apest View Post
    กำลังสน X-Fi Xtream Music

อยากรู้ X-Fi Xtream Music กับ X-Fi Platinum

ต่างกันแค่มี รีโมด กับ Panal แค่นั้นหรอ

หรือการ์ดเสียงต่างกันด้วย
    ดูชื่อ model เช่น SB0460 แล้วจะรู้เอง

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ป่าวครับไมได้จะซื้อการ์ดจออะไรหรอกครับ แค่อยากรู้ว่าใคร หูทองกันมั่งเอาไว้สัมภาษณ์ ฮา ฮา

ถ้าถามว่าใครดอกทองมั่งนี่คือทั้งบอร์ดใช้ป่ะครับ

OverclockZone Member Apest's Avatar

SB0460 ชิบรุ่นเดียวกันนิหว่า

อยากได้ Panal
    Last edited by Apest; 22 May 2007 at 22:42:42.

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

หูดำงับ

อิอิอิ
    Guest

ทอง มันก็มีทั้งทองแท้ ทองเทียม
    ที่ว่าหูทองก็เช่นกัน

เหมือนคนรู้ ก็มีรู้จริงกับคิดว่าตัวเองรู้ แต่รู้ไม่จริง
    บางทีมันก็ยากแยกแยะ อิอิ

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

เหอๆๆ เรื่องนี้พูกยากครับ เกรงจะเป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โต
    หูทองก็บอกว่าตัวเองแยกเสียงได้ ส่วนคนที่ไม่เชื่อก็จะมา
    บอกว่าคิดไปเอง แล้วก็จบลงด้วยการทะเลาะ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ผมหูทอง(K) อ่ะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks