Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้เล่น PS2 บนคอมพ์ได้สบายๆ บอกสเปกหนอ่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้เล่น PS2 บนคอมพ์ได้สบายๆ บอกสเปกหนอ่ย

คือว่าผมอยากเล่น PS2 บนคอมพ์ได้อะคับ ผมมีตัวโปรแกรมแล้ว แต่ไม่รู้ การ์ดจอเท่าไร แรมเท่าไรถึงจาเล่นได้ ไหลลื่นคับ ช่วยบอกผมทีนะ

โปรแกรมมันไม่ค่อยเสถียรไม่ใช่เหรอ การ์ดอะไรก็มีกระตุกได้ แล้วแต่ดวง

Comment

เงินที่จะอัพเครื่อง นี่ เอาไปซื้อ PS2 จริงๆ ได้เลยนะ

Comment

ซื้อ ps2 มาเล่นดีกว่าครับ

Comment

QX6700
          8800GTX SLI

ยังเล่นลื่นสู้ PS2 ไม่ได้เลยครับ

Comment

เด๋วนี้ถูกแล้วครับ PS2 5 พันกว่าๆเอง เอาตัว adapter กะ ฮาร์ดดิส 120 gb ก้อเพิ่มอีก 3-4 พัน (ไว้เล่นไม่ต้องใส่แผ่น ไม่มีค้างหรือกระตุกครับ) ถูกดีครับ แต่ผมไม่มีตังค์ซื้อ ไว้รอซื้อ nintendo wii ครับ ขอนอกเรื่อง ...

Comment

Originally posted by Apest View Post
              QX6700
              8800GTX SLI

ยังเล่นลื่นสู้ PS2 ไม่ได้เลยครับ
              ใช่ครับ ต่อให้ใช้ 8800GTX SLI 10 คู่ ก็ไม่ลื่นครับ
              เพราะโปรแกรมมันไม่เสถียร อีกนานครับกว่าจะเล่นได้ดี

Comment

cpu มันคนละระดับกันคับ

ps2 cpu มัน 256bit

pc cpu ตอนนี้ 64bit

ลองลงวินโด้ 64bit ดูคับอาจจะเล่นได้ลื่นกว่าวิน32bit คับ

Comment

ซื้อPS2เล่นแยกเลยดีก่าคับ จะได้ไม่หงุดหงิด

Comment

Working...
                  X