Announcement

Collapse
No announcement yet.

E 6300 กับ E 6600 o/c ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E 6300 กับ E 6600 o/c ?

E 6300 กับ E 6600 o/c ที่ 4.0 มันแรงเท่ากันไหมครับ
    จะใช้ แรม G.SKILL ซิ้ง ดำ ดีไหม (ตอนนี้ใช้แรม corsair 512 667*4 2g ครับ)

-*- 4Ghz เลยรึ หวังมากไปป่ะ

E6300 นิยมเล่น 500*7 แรมวิ่ง 1000 ถ้าแรมดีหน่อยกด 4 4 4 12

ส่วน E6600 เล่น 400*9 แรมวิ่ง 800 กด cl ซัก 3 3 3 8

ยังไงๆ E6600 ก็กินอยู่ดี

Comment

Originally posted by Pik_1_2_3_4 View Post
      E 6300 กับ E 6600 o/c ที่ 4.0 มันแรงเท่ากันไหมครับ
      จะใช้ แรม G.SKILL ซิ้ง ดำ ดีไหม (ตอนนี้ใช้แรม corsair 512 667*4 2g ครับ)
      หุหุหุ
      จะลากไปที่ 4G เลยหรือ ท่าทางจะแรงน่าดูชมครับ
      ผมว่า E6600 น่าจะแรงกว่า ที่ลากไปความเร็วเท่ากัน นะ (มั่ง)
      ผมว่า corsair ก็น่าจะ OK นะ ดูจากตาราง ละ ลากกระชูดดดด เลย อะ
      *A......ไม่ห็นมีแรม Apacer เราติดตารางเลย 555*

Comment

เคยเหนเทพๆในบอร์ด oc เหนๆมาอยู่กัน 3.4-3.6 Ghz เองนะครับ e6300 อะ --3--

Comment

4Ghz ...

จะแกะกระดองเล่นน้ำเหรอท่าน

แถมต้องห้องแอร์อีกมั้ง ถึงจะเอาอยู่ (แอร์ 16 นะ แล้วเอาพัดลมบ้านเป่าอีกตัว อิอิ)

ไม่งั้นเล่นๆไปซัก 2ชม. ได้ไฟลุก...

ที่จริงจะหา E6300 ที่ได้ถึง 4Ghz ก็ยากแล้วนะ

บอร์ดอีก แรมอีก ...~

ให้ผมปลุกไหมครับ หุหุ

ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้นะ แต่ยาก ...ทำยากแล้วก็พังง่าย...

ที่เห็นๆก็อัดโชว์ครับ ไม่ได้เอาใช้จริง

ถ้าสัญญาณนาฬิกาเท่ากัน E6600 ก็แรงกว่าครับ L2 เยอะกว่า

แต่ถ้าเป็น E6320 กะ E6600 ก็พอๆกันมั้งครับ L2 เท่ากัน สถาปัตยกรรมเดียวกัน

แต่ E6320 จะได้เปรียบ นิดๆเพราะบัสเยอะกว่า

แล้วก็จะเล่น Hz ก็ชั่งใจดูดีๆนะครับ Newegg ขายอยู่ 3900

TK ล่อไปเกือบหมื่น

เข้าใจว่าแรมเทพนะ ประกันก็ดี ...แต่แหม...

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
            เคยเหนเทพๆในบอร์ด oc เหนๆมาอยู่กัน 3.4-3.6 Ghz เองนะครับ e6300 อะ --3--
            ที่มาครับ http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=18316

Comment

ผมหมายถึงที่เหนในบอร์ดนี้ครับ - -" (บอร์ดอื่นผมไม่ค่อยได้ดูอะ เหอๆ)
              แล้วที่สำคัญผมหมายถึง OC แล้วเล่นปกติได้ด้วยนะครับ -3- (แบบที่คุณ Ares ว่าอะครับ อันนั้นเค้า clock show อะ)
              Last edited by Alexandrite; 22 May 2007, 23:21:10.

Comment

สเป็ค ผมตอนนี้ครับ

cpu: Intel C2D e6300
                m/b:commando
                ram: corsair 512 667*4 2g
                vga: FXF 8800 GTS 320
                hdd: 160 g
                psu: thermaltake 750 w
                case: Asus vento 3600
                Big water 745 + mx-1

Comment

ถ้า P965 มันทดต่ำกว่า Bus CPU ได้

คงถึงง่ายๆเหอๆ

Comment

ลากเลยครับ เดี๋ยวก็รู้

เผื่อจะได้ตำแหน่งเวบมาสเตอแบบเค้ามั่ง อิอิ

Comment

Originally posted by Pik_1_2_3_4 View Post
                      โอกาศที่ในตัวเทพๆแบบนั้นน้อยมากครับ อีกอย่าง ต่อให้ไปถึง เวลาใช้จริงก็ต้องลดอยู่ดีเพราะมันร้อนเกิน ปกติใช้จริงๆไม่เกิน3.5gหรอก

Comment

ก็ถึงว่า ให้ลากเลย เดี๋ยวรู้เอง

3.6 ก็ให้มันถึงก่อน แล้วไปลุ้น 3.8 แล้วค่อยไปลุ้น 4 อีกที

ลากไปถึง 4 ก็รัน SP2004 ให้ผ่านก่อน

SP ผ่านก็มาเช็ค อุณภูมิบอร์ด แรม CPU อีกที คุมให้อยู่

ค่อยไปหวังใช้งานจริง

นี่ข้ามชอตไปเยอะเลยแฮะ

อยากได้ E6300@4 จริงๆซื้อซีพียูมาซัก 10 ตัวสิ ถ้าโชคดีคงมีซักตัวที่ถึง

อีก 9 ตัวที่เหลือ เก็บไว้ตอนแต๊ป อิอิ

Comment

เอา E6400 เดะ

ลดตัวคูณเล่น 500*7 ก่อน สูตร set ตายตัว

ถึงเวลาขึ้นเขียง ก็ปรับเป็น8 อัด Vcore เผื่อไว้ด้วย อีก 0.1 volts ให้รวมๆได้ 1.6 volts

แล้วก็มาลุ้นกันว่า 4Ghz หรือว่า แต๊ป

Comment

ในเมื่อใจรักจะแรง ผมหามาให้แล้วกัน โคตรเทพทำไว้ Coolaler

เป็น E6300 วีค 632B

กับ P5B Deluxe มันเทพตลอดกาลจริงๆ ไม่ต้อง Mod ไม่ต้อง FAKE

M/B :ASUS P5B Deluxe NO MOD
                            MEM :KINGBOX Micron D9 2GB Dual Channel
                            HDD :Seagate 250g SATAII 16Mb Cache
                            VGA CARD :8600GTS
                            POWER: Zippy 850WG1
                            CPU COOLER:Cooler Express
                            CPU :Intel Core 2 Duo Conroe E6300

Comment

P5B Deluxe มันเทพตลอดกาลจริงๆ ไม่ต้อง Mod ไม่ต้อง FAKE

Comment

Working...
                              X