overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ขอถามเรื่องจะเล่นเกมบน notebook ครับ

OverclockZone Member skypop's Avatar

Default ขอถามเรื่องจะเล่นเกมบน notebook ครับ

หวัดดีครับ ผู้ที่เข้ามาอ่านกระทู้ ผมขอถามนะครับว่า ถ้าผมจะซื้อ notebook มาเืพื่อเล่นเกม (Audition)
    แบบว่าราคา 20000-25000 บาท มัน onbord ผมอยากรู้ตรงนี้ว่ามันเล่นได้ไหมครับ ถ้ากระตุก จะกระตุกมากไหมครับ ผมไม่มีความรู้เรื่อง notebook ครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบให้กระจ่างด้วยนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากงบน้อย แต่่อยากเล่นเกม - -

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

เกม นี้ เน็ทแรงๆ พอครับ

เครื่อง เน่าๆ ยังไหวเลย

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ถ้าเล่นแค่audition pangya SDOก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ไม่เลวร้ายแต่จะเสียอย่างเดียวคือการLoadข้อมูล(now loading ต่างๆ จะทำได้ช้ามากเพราะการ์ดจอแยกมันดึงramไป ทำให้ประสิทธิภาพโดยรวมของเครื่องลดกระจุยกระจาย) <---ที่กล่าวมาหากจะเล่นonboardจริงๆก็ของให้เป็นATiไม่ก็Nvidia เท่านั้นนะ intel GMA 9XX ทิ้งไปเลยครับ

แต่ถ้าอยากจะneed for หรือ Lineage GE BF2 C&C3 ไปไม่รอดครับ

ทุกวันนี้ก็ยังใช้Radeon 9000 64mbแยก เล่นเกม3D+ Onlineอย่าง มีฟามสุข C&C3ยังไหว รอStar Craft2อีก(ใช้มาจะ4ปีละ คุ้มจริงๆ เรื่องการ์ดจอแยก ^^)

OverclockZone Member dear.de's Avatar
    เชียงใหม่ ไทยแลนด์

^
    ^
    ^
    ตามข้างบนเลยครับถูกต้องแล้ว

แต่การ์ดจอแยกเงินต้องถึงจริงๆ

OverclockZone Member

^^^ ออนบอร์ดของ ATi หรือ nVidia ครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้ออนบอร์ดจริงๆ จะคุ้มกว่า GMA950 มากมาย

OverclockZone Member dear.de's Avatar

Quote Originally Posted by dogdog View Post
    ^^^ ออนบอร์ดของ ATi หรือ nVidia ครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้ออนบอร์ดจริงๆ จะคุ้มกว่า GMA950 มากมาย

อะไรก็ได้ครับเพราะโนตบุคแต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกัน

มันจะใช้การ์ดจอ ไม่เหมือนกัน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by dear.de View Post
    อะไรก็ได้ครับเพราะโนตบุคแต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกัน

มันจะใช้การ์ดจอ ไม่เหมือนกัน
    ม่ายช่ายอย่างน๊าน ผมแนะนำท่านจขกท.ว่าควรใช้ออนบอร์ด ATi หรือ nVidia ก็ได้นะครับ

Quote Originally Posted by dogdog View Post
    ม่ายช่ายอย่างน๊าน ผมแนะนำท่านจขกท.ว่าควรใช้ออนบอร์ด ATi หรือ nVidia ก็ได้นะครับ

อืม งั้นผมเข้าใจผิด หุหุ นั่นหล่ะครับ

OverclockZone Member skypop's Avatar

ขอบคุณมากครับบสำหรับคำตอบจากทุกท่่าน เป็นประโยชน์กับผมมากครับ ผมไปถามที่ร้านมัีนมีแต่บอกว่า เชิง ๆ ว่าให้เอาตัวแพงกว่า แล้วก็บอกว่าตัว20000-25000เล่นไม่ได้ เล่นเกม 3Dไม่ได้ ทำนองนี้ -*- เห่อ ๆ ตกลงว่าเล่นได้นะครับ ผมจะได้ซื้อมาแล้วสบายใจ Thank~

3D เล่นได้ครับ อย่าง ออดิชั่น เกมส์ออนไลน์ ทั้งหมดที่มีตอนนี้เล่นได้

แต่ถ้า 3D โหดแบบ need อะไรประมาณนี้งาน 3d ค่อนข้างละเอียด แต่ก็เล่นได้นะครับ แต่ก็ปรับเกือบต่ำสุด

ถึงภาพมันจะไม่ใสปิ้งนะครับ แต่ว่าเล่นได้ นานๆ กระตุกที

แนะนำราคาซัก 30000 เอาการ์ดจอออนบอร์ด ที่ไม่ใช่ intel ก็โอเคแล้วครับ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

เอามาเล่น Audition จะคุ้มเหลอครับ กดจนคีย์บอร์ดพังไม่คุ้มนะท่าน เหอๆๆ

Quote Originally Posted by iLLuSioNEx View Post
    เอามาเล่น Audition จะคุ้มเหลอครับ กดจนคีย์บอร์ดพังไม่คุ้มนะท่าน เหอๆๆ
    แหมยกตัวอย่างหน่ะท่าน แต่ว่าถ้าใช้แล้วมีความสุขก็ถือว่าคุ้ม นะครับ

ไม่คุ้ม = ใช้แล้วไม่มีความสุข

OverclockZone Member pingpui's Avatar

30000 up พวกการ์ดจอแยกอ่ะ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

แต่ need underground ปรับกลาง แต่ขนาดภาพสุงสุด ก็ยังลื่นอยู่ครับ ข้อมูลตามลายเซ็น

เล่น Audition มันไม่ได้กินประสิทธิภาพของคอมมากมายเลย แต่ที่สำคัญมันก็มี net นี่แหละ

งบที่ว่ามา สบายๆ สองหมื่นก็พอ เอามาลงแรมสัก1 gb ก็บายและ (ซีพียูเซอเนอลอนนะ)
    ถ้าเป็นพวก core ก็ชิวๆ ^^
    (ถ้าเล่นเกมโหดๆกว่านี้ไป pc ดีกว่าประหยัดตังไปหลาย)
    ตามที่ทั่นๆ งบนแนะนำมาก็ประมาณนั้นแหละ

ปล [[[ผมไปถามที่ร้านมัีนมีแต่บอกว่า เชิง ๆ ว่าให้เอาตัวแพงกว่า แล้วก็บอกว่าตัว20000-25000เล่นไม่ได้ เล่นเกม 3Dไม่ได้ ทำนองนี้ -*- ]]] ขนาดนั้นเลยรือ

Virus
    Guest

แล้วของผม intel x3100 upto 358mb ไหวมะคับ

Bookmarks

Bookmarks