Announcement

Collapse
No announcement yet.

MainBoard 775 รุ่นท็อปสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MainBoard 775 รุ่นท็อปสุด

อยากรู้ว่า MainBoard รุ่นท็อปสุดของ ASUS Socket 775 Dual chanal ที่ยังสามารถใช้ DDR 1 ได้คือรุ่นอะไรครับ ใช้กับ p4 506 2.66 GHZ แล้วยังมีขายอยู่ไหมครับ

น่าจะเป็น P5GD1 นะครับ (ไม่ใช่รุ่น pro นะครับ)
    แต่เรื่องมีขายอยู่ไหม อันนี้ต้องเดินหากันหละครับ

Comment

p4 506 2.66 GHZ ยังมีขายครับ

Comment

ดูที่
        1.ชิพเซ็ท ครับ ทางที่ดี ชิพเซท Intel ดีสุด
        2.รองรับแรม และ CPU ได้มากๆ เช่น Ram ได้ถึง 667 และ CPU ได้ถึง 800
        3.VGA ต้องไม่ออนบอร์ดครับ (จะได้ซื้อการ์ดจอมาติดตั้งเพิ่มเฉพาะ)
        4.เหมาะกับการ O/C อย่างยิ่งหรือไม่
        5.ราคา ยิ่งสูงยิ่งหนาวครับ

Comment

P5GD1 ตัวนี้ทอปสุดครับ ถ้า DDR1

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

Comment

ลอง P5P800-SE ไหมครับ
              รองรับ P-Dual core ด้วยนะครับ
              เป็น DDR1
              * แต่การ์ดจอเป็น AGP นะครับไม่ใช้ PCI-E
              ผมใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

น่าจะ ep45 นะครับ

Comment

Originally posted by ittipatakk View Post
                  น่าจะ ep45 นะครับ
                  ตอบช้าไปป่าว อิอิ

Comment

ไม่น่ายากนี่หน่า...
                    ไปดูที่เวบของ ASUS
                    เลือกดูสเป็คเมนบอร์ด 775 ที่รองรับ P4 DUAL CORE
                    บอร์ดตัวไหน มีรายละเอียดสเป็คยาวเหยียด มีลูกเล่นเยอะ และหรือตัวบอร์ดเป็นสีดำ
                    ก็น่าจะแน่ใจได้ว่า เป็นตัวท๊อป
                    แหะๆ...

Comment

สงใสตอนนี้ จขกท. นั่งจิ้ม I7 ไปแล้ว

Comment

Originally posted by ALO View Post
                        ผมชอบย้อนเวลา

Comment

อ้าว...เฮ้ย...
                          เพิ่งมาสังเกตเห็นว่า กระทู้เก่าโคตะระ
                          กรรมจริงๆ
                          แหะๆ...

Comment

Comment

Originally posted by ALO View Post
                              น่าจะใช่ 55+

ตอนนี้ จขกท. ได้ "ไอเจ็ด" ไปแล้วมั้งครับ 55+

Comment

Working...
                              X