Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5W DH Deluxe กับ GiGabyte DQ-6 อันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5W DH Deluxe กับ GiGabyte DQ-6 อันไหนดี

P5W DH Deluxe กับ GiGabyte DQ-6 อันไหนดี
    จะเอามาใส่กับ E6600 ครับ แล้วก็กะว่าจะไม่ clock หรือไม่ก็ clock แค่ 3.2 GHz
    แต่ผมอาจจะทำ Crossfire x1900XTX นะครับ

GiGabyte DQ-6

Comment

อยากทราบเหตุผลด้วยครับ เพราะมันลากได้ไกลกว่าใช่มั๊ยครับ หรือมีส่วนประกอบอื่นด้วย

Comment

P5W DH Deluxe ดีกว่าคับ ที่ท่านบอกว่าจะใช้6600เดิมๆ น่ะคับใช้ชิพ975ดีก่าเพราะเท่าที่อ่านมา
        ชิพ975 ประสิทธิภาพจะดีกว่าชิพ 965 ที่ความเร็วเดียวกัน

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r...uxe/index.html

http://www.overclockzone.com/spin9/r...uxe/index.html

Comment

แล้วแต่ความต้องการด้านoptionครับ แต่ผมว่าDQ6น่าสนกว่า เพราะถูกกว่าเป็นพัน เรื่องประสิทธิภาพไม่หนีกันมาก บางอย่าง965ก็ดีกว่า
            เรื่องOCมันก็สุดยอดทั้งคู่อะครับ
            ถ้าไม่ติดยี้ห้อก็เลือกDQ6ครับ

Comment

DQ6 ราคามันถูกกว่าคับ น่าสนใจดี

Comment

ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องงบประมาณ เอา P5W DH Deluxe ครับ

Comment

ตีกานอีกแว้ว ระหว่าง P5W DH Vs. DQ6

Comment

หุหุ แบบนี้ต้อง Crosshair

Comment

ต่างกันไม่มากหรอกครับ ยกเว้นบางเรื่องแต่ผมการันตีว่าต่างกันไม่ถึง15เปอเซนอะ

Comment

WDH เพอร์เฟ็คกว่า

DQ6 ลากดีกว่า

Comment

ประสิทธิภาพไม่ทิ้งกันเลยครับ ใช้งานจริงๆไม่ต่างกัน
                          ----------------------------
                          ต่างกันอย่างเดียวคือ ราคา
                          ----------------------------
                          และแน่นอนตัวที่ถูกกว่าได้เปรียบครับ

Comment

Gigabyte DQ6 น่าจะเหมาะกว่าถ้าคุณไม่เน้น CrossFire

Comment

Gigabyte DQ6 รองรับ cpu 4 หัวตัวใหม่ด้วยครับ

Comment

Working...
                              X