Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW ASUS 1612BL ติด Lock Zone ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW ASUS 1612BL ติด Lock Zone ครับ

DVD-RW ASUS 1612BL ติด Lock Zone ครับ
    ใครมีตัวแก้ Lock Zone ของ ASUS 1612BL ขอหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอถามเป็นความรู้หน่อยซิครับ Lock ZOne คืออะไรครับ

Comment

ใช่อธิบายดีๆๆหน่อย เผื่อเป็นวิทยาทานแก่ตนอื่น

Comment

zone ของแผ่นหนังไงครับ ถ้าโดนล๊อกก็เล่นข้ามโซนบ่ได้

Comment

เดี๋ยวนี้มันยังมีล๊อกอีกหรอครับเนี่ย พึ่งรู้นะเนี่ย

zone ของหนังดีวีดีอ่ะครับ เค้าจะแบ่งเป็นโซน ตามส่วนต่างๆของโลก พวกยุโรปก็โซนนึง เอเชียแบบเราๆเนี่ยก็โซนนึง

เมื่อก่อนนั้นตัว DVD-Rom มีปัญหามากเรื่องนี้ อาจจะกำหนดมาว่ามีการเปลี่ยนโซนได้กี่ครั้ง แบบว่า เช่น กำหนดมา 5 ครั้ง คือ แผ่นที่เอามาเล่นสามารถเล่นข้ามโซนกลับไป-มาได้แค่ 5 ครั้ง ครั้งต่อไปจะเล่นได้แบบโซนสุดท้ายที่เอามาเล่น วุ่นวายมั่กๆ แต่ปัจจุบันไม่เห็นว่ามันจะล๊อกแล้วครับ เล่นอะไรก็ได้ สบาย เชิบๆ

ท่าทางเรื่องนี้ต้องพึ่งพี่นัท GURU ครับ 555

ปล. โซนที่ว่าเนี่ย มันมีชื่อเรียกนะ แต่ผมจำไม่ได้ อิอิ

Comment

Originally posted by dogdog View Post
            เดี๋ยวนี้มันยังมีล๊อกอีกหรอครับเนี่ย พึ่งรู้นะเนี่ย

zone ของหนังดีวีดีอ่ะครับ เค้าจะแบ่งเป็นโซน ตามส่วนต่างๆของโลก พวกยุโรปก็โซนนึง เอเชียแบบเราๆเนี่ยก็โซนนึง

เมื่อก่อนนั้นตัว DVD-Rom มีปัญหามากเรื่องนี้ อาจจะกำหนดมาว่ามีการเปลี่ยนโซนได้กี่ครั้ง แบบว่า เช่น กำหนดมา 5 ครั้ง คือ แผ่นที่เอามาเล่นสามารถเล่นข้ามโซนกลับไป-มาได้แค่ 5 ครั้ง ครั้งต่อไปจะเล่นได้แบบโซนสุดท้ายที่เอามาเล่น วุ่นวายมั่กๆ แต่ปัจจุบันไม่เห็นว่ามันจะล๊อกแล้วครับ เล่นอะไรก็ได้ สบาย เชิบๆ

ท่าทางเรื่องนี้ต้องพึ่งพี่นัท GURU ครับ 555

ปล. โซนที่ว่าเนี่ย มันมีชื่อเรียกนะ แต่ผมจำไม่ได้ อิอิ

ขอบคุณสำหรับคำอธิบาย ^ ^

Comment

ต้องใช้ SW ช่วยละครับงานนี้

เคยได้ยินมา ลืมไปแล้ว

Comment

ไม่แน่ใจว่าอัพเฟริม์แวรแล้วจะหายไหมนะครับ ยังไงลองก่อนก็ไม่เสียหายอะไร

ปล. Zone 1 นี้แถบอเมริกานี้ครับ เอเชียนี้ผมจำได้ว่า Zone 3 นะครับ

Comment

เดี๋ยวนี้มี software ดูหนังที่ไม่ต้องขึ้นกับ zoning เยอะแยะไปครับ ลองหามาใช้ดู
                  ไม่ต้องไปเสี่ยงกับการ up firmware ดีไม่ดีเจ๊งไปเลย

Comment

Working...
                  X