Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเเนะนำNotebook หน่อยครับ รายละเอียดด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเเนะนำNotebook หน่อยครับ รายละเอียดด้านใน

ช่วยแนะนำNotebook เน้นทำงานเก็บข้อมูลครับ และมีoption พวกกล้อง บลูทูธฯลฯ และน้ำหนักเบาได้ยิ่งดีครับ เพราะต้องหิ้วไปทำงานและต้องเดินทางทำงานระหว่างประเทศบ่อยๆอะครับ งบประมาน 60,000 +-นิดหน่อยครับ

ที่ลองดูๆแล้วเจอรุ่น Asus M9J- ราคา52,xxx

http://www.asus.co.th/products4.aspx...26&l3=223&l4=0

รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ และไม่รู้ว่ามีของรึเปล่า ถ้ามีรุ่นไหนน่าสนใจช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ^^

แง่ม -*- ไม่มีใครตอบเลย จะซื้อก่อนสิ้นเดือนนี้จะต้องไปทำงานแล้วครับ T-T

Comment

แนะนำตัวนี้เป็นไงครับ hp นะ

http://www.****************/nbs/nbdetail.php?id=407

ผมว่าแค่นี้ก็โอเคแล้วครับ ราคากลางๆ ในต่างประเทศ ยี้ห้อนี้หาอะไหล่ได้ครับ
      Last edited by dear.de; 24 May 2007, 02:17:29.

Comment

ถ้าไม่งั้นก็ดูตัว sony ได้ครับ ราคาประมาณ หกหมื่น น่าจะได้ทุกอย่างครับครับ

และที่ผมแนะนำตัวข้างบนเพราะ HDD สูง แล้วก็ แรมก็โอเคแล้ว การ์ดจอก็โอครับ

Comment

แนะนำอีกอย่างถ้าเบา จำเป็นต้องจอเล็ก และจอเล็กข้อเสียอีกอย่างคือ แบตอยู่ได้ไม่นานเพราะแต่ 6 cell

Comment

ขอบคุณมากครับ

..ช่วยแนะนำร้านโนตบุคดีๆที่พันทิพ หน่อยได้มั้ยครับ จะลองไปเดินดูสะหน่อย ^^

Comment

Originally posted by dear.de View Post
              แนะนำอีกอย่างถ้าเบา จำเป็นต้องจอเล็ก และจอเล็กข้อเสียอีกอย่างคือ แบตอยู่ได้ไม่นานเพราะแต่ 6 cell

จอเล็กๆ จริงหรือครับที่แบตจะอยู่ไม่นานครับ

งั้นถามนิดนึง เพราะผมก็ไม่เคยได้ใช้จอใหญ่ๆ เลย ว่า มีรุ่นไหนเหรอครับ ที่แบตมากกว่า 6 cells

Sony SZ (13") or TX (11") หรือ Fujitsu P series (10") จอเล็กๆ แบตอึดแน่นอนครับ

รูปจาก P Series เก่าๆ ของผม อายุการใช้งาน 2 ปี ครับ
              Last edited by Ordinary_Man; 26 May 2007, 20:10:14.

Comment

เน้นเรื่อง รูปทรงอ่ะ ป่าวอ่ะ แบบว่าเอาหรูไหม

Comment

ไม่เน้นหรูอ่าครับ เน้นน้ำหนักเบา กับ การใช้งานแบบall in one ออพชั่นครบๆครับ กะว่าซื้อเเล้วใช้ยาวๆ เลยอ่าครับ

Comment

Originally posted by Ordinary_Man View Post
                    จอเล็กๆ จริงหรือครับที่แบตจะอยู่ไม่นานครับ

งั้นถามนิดนึง เพราะผมก็ไม่เคยได้ใช้จอใหญ่ๆ เลย ว่า มีรุ่นไหนเหรอครับ ที่แบตมากกว่า 6 cells

Sony SZ (13") or TX (11") หรือ Fujitsu P series (10") จอเล็กๆ แบตอึดแน่นอนครับ

รูปจาก P Series เก่าๆ ของผม อายุการใช้งาน 2 ปี ครับ

อันนี้มันก็ขึ้นอยู่กับยี่ห้อแล้ว cpu ด้วยนะครับ

อันนี้ผมหมายถึงส่วนมากนะครับ

6 cell เหมือนกันก็จริง แต่ kWh มันไม่เท่ากันไม่ไช่รึ= =

ถ้าไปเปรียบเทียบกะ VAIO ไรพวกนี้แบตนานแน่นอนครับ หึหึ

Comment

DELL

Comment

Originally posted by dear.de View Post
                        อันนี้มันก็ขึ้นอยู่กับยี่ห้อแล้ว cpu ด้วยนะครับ

อันนี้ผมหมายถึงส่วนมากนะครับ

6 cell เหมือนกันก็จริง แต่ kWh มันไม่เท่ากันไม่ไช่รึ= =

ถ้าไปเปรียบเทียบกะ VAIO ไรพวกนี้แบตนานแน่นอนครับ หึหึ
                        ผมอ่านแล้วงง

คุณบอกว่า การใช้พลังงาน (KWHr) ไม่เท่ากัน แล้ว 6 cell สัมพันธ์กันยังไง ผมตีความหมายไปทางเดียวกันไม่ถูก

ถ้าเป็นผมเทียบแบบชาวบ้านๆ เลย ทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้นขนาดจอ จอเล็กกินไฟน้อย ใช้งานได้นานกว่าแน่นอน
                        Last edited by Ordinary_Man; 27 May 2007, 00:19:53.

Comment

อ่อ รู้แล้ว ผมไม่เข้าใจความหมายข้อความที่ผมเน้นไว้นั่นเอง

รบกวนอธิบายหน่อยนะครับ

Comment

ตอบหน่อยๆ อยากรู้ๆ

Comment

vaio sz

Comment

Working...
                              X