Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครอัพเดตวินโดวส์ ในเดือนตุลานี้มั้งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครอัพเดตวินโดวส์ ในเดือนตุลานี้มั้งคับ

มีปัญหาเปิดIEไม่ได้กันรึเปล่าครับ ผมอัพไปIEเจ๊งเลย ไม่สามารถคลิกขวาเลือกOpen In new Windowsได้
    หรือเช็คเมลจากMSN Messengerได้
    ปิดกระทู้ คับ

เปลี่ยนไปใช่IE 7แล้วหาย

สำหรับปัญหาที่เจอเกิดจากปลั๊กอินของIE6มีปัญหา
    Last edited by หัวโบราณ; 19 Oct 2006, 19:54:03. Reason: มันนั่นแหละตัวทำเจ๊ง

ดีที่ยังไม่ได้อัพ แก้ได้อย่างไร อย่างลืมเอามาบอกด้วยนะท่าน

อิ อิ มี หนู... เอ้ย "คนหัวโบราณ" ทดลองสดๆ ให้แล้ว

Comment

Originally posted by O-Man View Post
      ดีที่ยังไม่ได้อัพ แก้ได้อย่างไร อย่างลืมเอามาบอกด้วยนะท่าน

อิ อิ มี หนู... เอ้ย "คนหัวโบราณ" ทดลองสดๆ ให้แล้ว

อิอิ ต้องลบตัวที่อัพเดตออก จึงใช้ได้ปกติ

สงสันต้องรอตัวอัพเดตเดือนถัดไป

Comment

ไม่ทดสอบให้ดีก่อนปล่อยให้ผู้ใช้โหลดหว่า -*-

Comment

ลบตรงไหนหรอครับ ตัวที่อัพเดทอ่ะ

Comment

ผมก็ไม่แน่ใจนะว่า เป็นก่อนอั๊บรึปล่าว แต่ Maxthon ผมเริ่มเป็นมาหลายวันละ คือ เปิดหลายๆหน้าพร้อมกันแล้ว มันจะไม่โหลดเวบให้ แล้วก็จะกิน CPU เต็มร้อยเลย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่
            Maxthon่ ใช้ IE เป็นพื้นฐาน ถ้า IE มีปัญหาก็จะโดนด้วย

Comment

Originally posted by team View Post
              ลบตรงไหนหรอครับ ตัวที่อัพเดทอ่ะ
              ไปที่add/remove programคับ

Comment

ช่วยอธิบายให้ละเอียดหน่อยครับว่าลบตรงไหนผมเข้าไปแล้วหาไม่เจอเลย เช็คเมล์ไม่ได้หลายวันแล้ว

Comment

เข้าไปที่ Control Panel แล้วเลือก Add/Remove Program

เมื่อเปิดเข้าแล้วติ๊กถูกที่ช่อง show update คับ แล้วตัวอัพเดตก็จะขึ้นมา

หลังจากนั้นไปหาแล้วเลือกremoveได้เลย

Comment

ดีนะที่ยังไม่ได้อัพ - -

Comment

ใช้ของแท้ หรือว่าของเทียมแล้วถึงเป็นอ่ะครับ

ผมใช้ของแท้ แต่ยังไม่ได้อัพอ่ะครับ

Comment

ของผมแท้อะครับ

Comment

ขอบคุนครับเจอละ

Comment

ผมก็อัพไม่เหงเป็นไรเลยครับยังปรกติดูอยู่โดนไวรัสมากกว่ามั่งครับ

Comment

Originally posted by CruelBest View Post
                              ผมก็อัพไม่เหงเป็นไรเลยครับยังปรกติดูอยู่โดนไวรัสมากกว่ามั่งครับ

ไม่ใช่ไวรัสแน่คับ เครื่องเพื่อนที่อัพด้วยก็เป็น

เครื่องผมโดนไวรัสกินก็แปลกแล้ว อิอิอิ

Comment

Working...
                              X