Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพมันเป็นคลื่นๆ เส้นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพมันเป็นคลื่นๆ เส้นๆ

เราใช้ p4 2.4 intel865pe ddr 128/400 2 ตัว การ์ดจอ GF 440 64M
    เล่น harry 4 GOF อยู่ดีๆ ภาพแตก รีสตาร์ท แล้วก็ดับ ต้องไปเปลี่ยน power supply กลับมา
    รัน windows ปุ๊บ ภาพจะเป็นคลื่นตลอด แต่ก็เล่นได้ ใช้งานได้ปกติ
    การ์ดจอเนี้ยพัดลมต้องหมุนตลอดมั้ย เพราะของเรามันต้องรอซักพัก เอานิ้วเขี่ยๆ ถึงจะหมุน
    พอปรับ เฮริ์ท ลง คลื่นหาย แต่พอเข้าเกม เช่น the sim 2 คลื่นมาอีกแล้ว พอออกจากเกมคลื่นก็หาย
    ทำงัยดีค่ะ

เราว่าการ์ดจอนายเสียแล้วล่ะ แรมถ้าเพิ่มเป็น 512MB*2 จะลื่นขึ้นมาก การ์ดจอถ้าไม่เปลี่ยน ก็เอาไปเปลี่ยนพัดลมก็ได้

Comment

น่าจะเป็นที่พัดลมเจ๊งแหละ ^^!! ลองหาพัดลมมาเปลี่ยนดูง๊าบบบบบ

Comment

การ์ดเสีย แล้วทำไม ให้เปลี่ยนพัดลม

พัดลมตัวเล็กๆที่ การ์ดนะเหรอมันเกี่ยวยังไงค่ะ เพราะลองถอดมาดู ใส่น้ำมันแล้วก็ไม่หาย
        เปลี่ยนเนี้ยให้เปลี่ยนเป็นยังงัยค่ะ รบกวนตอบให้กระจ่างหน่อย ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ
        ขอบคุณมากๆๆๆๆ

Comment

อาการแบบนี้การ์ดจอกำลังลาโลกครับ

Comment

Working...
          X