Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเพิ่มแรม แต่ไม่แน่ใจ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเพิ่มแรม แต่ไม่แน่ใจ ช่วยด้วยครับ

พอดีอ่านในบอร์ดนี้เห็นว่าเพิ่มแรมเยอะๆแล้วเครื่องแรงขึ้นเลยอยากเพิ่มบ้างครับ
    ชุดกระผม
    AMD 2500+@3200 + ซิ้งอะไรไม่รู้จำยี่ห้อไม่ได้ซื้อที่ บูซิเทค+พัดลม 1400 บาท
    GA7N400L
    RAM 512*2/400 วิ่งที่ CL 3 3 3 8
    7600GT อัดไปที่ 680/1600 46-51องศา
    350w Enermax
    80+40G HDD ATA133

ปัญหาคือ เพิ่งซื้อการ์ดจอใหม่ เป็น 7600GT แล้วติดลมบน บ้าพลัง(แต่ไม่มีตังซื้อเครื่องใหม่)
    เล่น CnC3 แบบโกงเงิน พอกดตัวเยอะๆแล้วมันอืดนะครับ เปิดภาพสวยประมาณครึ่ง พอลดลงสุดแล้วภาพไม่สวย เล่นไม่หนุกครับ

ถ้าเพิ่มแรม จาก 1G (512*2) เป็น 2G (1G*2) จะเห็นผลตรงจุดเลยมั้ยครับหรือเครื่องผมมันเกินจะเยียวยาแล้ว ต้องซื้อเครื่องใหม่สถานเดียวก็บอกได้ครับ

ผมมีแรมเก่า 256*2 เคยเอามาลองต่อมันไม่เข้ากันนะครับ อ่านที่ 1.5G ดูเอา พอเล่นได้แป็บเดียวก็ขึ้นจอฟ้า พอมีวิธีทำให้มันเข้ากันได้มั้ยครับ ไม่อยากขายเสียดายครับ

ลองยืมแรม 512 มาเพิ่ม 1 แถวมันก็อ่าน 1.5G ดูเอา แต่อาการ จอฟ้าก็มีตามมาอีก

ช่วยแนะนำด้วยจ๊ะ ท่านๆ ช่วยตอบด่วนครับ ลงประกาศขาย กับ หาซื้อ 2 G ไปแล้วเดี๋ยวแก้ไม่ทัน

ดีขึ้นแน่ๆครับ สำหรับเกมส์นี้ แต่ว่ามันแพงเด้อ เลือกดูดีๆครับ ไม่ต้องเอาหรู ไม่ต้องแพงมาก ไม่ต้อง DUAL เพราะเราคือ barton อิอิ

Comment

ไม่ว่ายังไงสำหรับเกมเมอร์ยุคนี้ต้อง 2GB จริงๆล่ะครับ
      แต่เห็นอาการอื่นๆแล้วปวดหัวอ่ะ แรมนี่ให้ดีเอารุ่นเดิมนะครับ หุหุ

Comment

จากเท่าที่ดู อาการจอฟ้าน่าจะมาจาก cpuทำงานหนักหรือocมากไปครับ แล้วสำหรับคนบ้าพลังอย่างคุณ แค่เพิ่มแรม ผมว่าจะอยู่ได้อีกไม่นานนัก ไม่น่าจะเกิน3เดือนคุณก็ต้องหาทางอัพใหม่ ดังนั้นถ้าจะให้แก้ตรงจุดจริงๆคือ อัพเครื่องยกชุดไปเลยครับ เสียครั้งเดียว

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ กระจ่างแล้ว

Comment

Working...
          X