Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะชื้อการ์ดไหม่หรือเครื่องไหม่ดี ดูให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะชื้อการ์ดไหม่หรือเครื่องไหม่ดี ดูให้หน่อยนะครับ

สวัสดีครับ คือผมมีปัญหานิดหน่อยนะครับ เกี่ยวกับเงิน ๆ ทอง ๆ คือ มีเงินนิดหน่อย แต่อยากได้เครื่องไหม่ หุ หุ ตอนนี้ผมใช้
    AMD Athlon 2500+ , Winfast GF6200TD , Ram 1 GB อยากจะเปลี่ยนเป็นการ์ดจอ Quadro FX500 ไม่ทราบว่าจะแรงเร็วขึ้นไหมครับ ถ้าใช้งานกับ Maya นะครับ หรือจะเปลี่ยนใช้ไปเล่น CPU ตัวไหม่ (อันนี้เปลี่ยนทั้งเครื่องนะ ถ้าซื้อการ์ดจอก็ขยายเวลาซื้อเครื่องไปหน่อยนะ) จะคุ้มไหม แต่ถ้าเปลี่ยนทั้งเครื่องคงเอาการ์ดจอแค่ GF7300 มาเล่นนะครับ

อีกเรื่องนะครับ ระหว่างการ์ด Winfast GF6200TD (เล่นเกมส์) กับ Winfast Quadro FX500 (คิดว่าโดยเฉพาะ กับการทำงานนะ แต่เป็น Low Level) ดีกว่าไหมถ้าเอามาทำงานจริง ๆ นะ หรือว่าจะซื้อพวก GF6800 มาแทน แล้วโมเอาดีครับ (ผมใช้ AGP อยู่นะครับ ตัวเก่าเป็น Wingast GF6200TD ลองโมดูแล้วไม่ประทับใจเท่าไหร่ เพราะ Winfast ล็อคชิพไว้นะครับ) แล้วถ้าใช้ Particel มาก ๆ (พิมพ์ถูกเปล่านี่) จะมีปัญหาไหม เพราะ เท่าที่ลองทำดูพอใช้แล้ว เครื่อง Hang ไปดื้อ ๆ เลยง่า แล้ว rander จะเร็วขึ้นด้วยไหมครับ ระหว่าง โม กับ เล่น Quadro จริง ๆ นะครับ ถ้าโมดีกว่าว่าจะควักเงินซื้อ Asus GF6xxx หรือ GF7xxx มาใช้นะครับ ในราคาที่เท่ากับ Winfast Quadro FX500 (หมื่นนิด ๆ นะ) คิดว่าอย่างไรจะดีกว่าครับ

ขอบคุณที่ช่วยครับ ขอบคุณ ขอบคุณ จากใจเลยนะ (ความรู้ยังด้อยนะ) ขออภัยที่ถามมากไปหน่อยนะครับ แต่ว่าอยากบอกให้หมดนะ จะได้ไม่ค้างคาใจครับ

ส่วนตัวผมจะเลือกให้ตรงกับงานทีสุดครับ Quadro FX500 แน่นอนที่สุดครับ
    แต่ถ้าจะเปลี่ยน CPU ก็ลอง ดู CPU 2 หัว ของ intel จะเหมาะที่สุดนะครับ

Comment

ผมว่าถ้ามีงบหมื่นกว่าๆซื้อGF7900GSไม่ก็เล่นตัวGtไปเลยมันใช้ได้ทั้งงานและทั้งเกมครับฟันธงอิอิ

Comment

Working...
      X