Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกะพัดลม asus Silent Knight

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกะพัดลม asus Silent Knight

มันดีมั้ยคับ หรือมีตัว ไหนที่ดีก่านี้ อ่าคับ ช่วยเเนะนำที เอาเเบบ เยนๆ หน่อยนะคับ กะว่าจะ คล๊อกซะหน่อยคับ ผมใช้ e6600 คับ ขอราคาด้วยน้าคับ ขอบคุนมากเยย

Thermalright HR-01

Comment

Thermalright HR-01 1700บ. ไม่มีพัดลมนะ
      รวมค่าาพัดลมไปอีกด้วยนะ

Comment

ตัวนี้เลยครับ Tuniq Tower 120 1,990 ร้าน jedi

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...howpage&pid=92

Comment

อ่ะนะคับ ขอบคุนมากคับ ว่าเเต่ว่า ควรซื้อเเบบ มียี่ห้อดีๆ เช่น asus หรือว่า ซื้อพวกนี้ดีคับ ตัวไหน มันดีก่ากันอ่าคับ

Comment

ถามต่อหน่อยคับ ทำไมเวลา overclock มันต้องเพิ่ม ไฟด้วยอ่ะคับ ทำไมไม่เพิ่มเเค่ bus อย่างเดียว
            เเล้ว จะเพิ่มยังไง ไม่ให้ cpu ไหม้ อ่าคับ มีหลักการมั้ย

Comment

ลองไปเดินๆดูที่พันทิพย์สิครับ ร้าน Jedi ไม่ก็ Tk มีเพียบเลย แต่ตอนนี้ tk ของเล่นจะเยอะกว่านะ(เมื่อวานไปดูมาแล้ว) ราคาก็พอๆกัน

Comment

ที่เห็นใช้กันก็มี Andy Samurai, HR01,Tower 120 ไรพวกนี้ล่ะมั้ง

แต่ผมใช้ Intel stock cooler ครับ

Comment

ว่างมากเลย

ผมเล็งตัวนี้อยู่

Comment

ดีแต่ยี่ห้อครับ

Originally posted by aek View Post
                    อ่ะนะคับ ขอบคุนมากคับ ว่าเเต่ว่า ควรซื้อเเบบ มียี่ห้อดีๆ เช่น asus หรือว่า ซื้อพวกนี้ดีคับ ตัวไหน มันดีก่ากันอ่าคับ
                    asus เป็นผู้ผลิตฮาดแวร์รายไย่ก็จริง แต่น้องไหม่เรื่องซิ้งทำความเย็น จะเห็นได้จากหลายๆรุ่นที่ผลออกมาไม่หนีของเดิมที่แถมมากะซีพียูเท่าไหร่ แต่เรื่องความสวยเอาไป10เลยครับ
                    ส่วนยี่ห้อที่เค้าแนะนำไห้ข้างต้นนั้น เค้าแทบจะทำกันแต่ของพวกนี้เลยครับ (ไม่ไช่ยี่ห้อกิ๊กก๊อก)

Comment

Originally posted by aek View Post
                      ถามต่อหน่อยคับ ทำไมเวลา overclock มันต้องเพิ่ม ไฟด้วยอ่ะคับ ทำไมไม่เพิ่มเเค่ bus อย่างเดียว
                      เเล้ว จะเพิ่มยังไง ไม่ให้ cpu ไหม้ อ่าคับ มีหลักการมั้ย
                      ถามแปลกๆ การที่เราเพิ่มไฟ CPU ก็เพื่อให้เพียงพอต่อการที่เราเพิ่มบัสของ CPU ไงคับ

ส่วนเรื่องที่จะเพิ่มยังไง ไม่ให้ CPU ไหม้ เราก็ค่อยๆเพิ่มทีละขั้น และไม่ควรเกิน 30% ของไฟเดิม

ปล. ลองไปศึกษาในเว็บก่อนนะคับ

Comment

Working...
                      X