คือผมเล่น chibi เป็นเกมส์ออนไลน์ สปคก็กลางๆ แต่ปรับสุด

เครื่องใช้ phenom II x2 550 (เดิมๆ 3.1)

แรม ddr3 (1333) 2GB*2 (รัน 3.25 บน XP SP3)

vga spark 9600GT OC 700

คือเวลาเล่นแบบไม่ ฟูลสกรีน ถ้าไม่เปิดโปรแกรมอื่นคู่ไปด้วยมันจะกระตุกนิดๆครับ

แต่ถ้าเปิดโปรแกรมอะไรไปด้วยก็ได้มันจะลื่นกว่า

เช่น เล่นเกมส์ไป เปิด media player ฟังเพลง หรือ เปิด Opera เล่นเน็ทไปด้วย

แบบนี้ไม่กระตุกครับ

และก้เล่นแบบ ฟูสกรีน ก็ไม่กระตุก

แต่พอเปิดโดดๆ แค่เกมส์แบบไม่ฟูสกรีน มันกระตุกนิดๆแบบเห็นได้ชัด

มันเพราะอะไรครับ