Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี Case M-ATX รุ่นไหนบ้างครับ ที่ผมสามารถยัดของเหล่านี้ลงไปในเคส Mini ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี Case M-ATX รุ่นไหนบ้างครับ ที่ผมสามารถยัดของเหล่านี้ลงไปในเคส Mini ได้

สิ่งที่ผมจะยัดคือ

1.PSU ขนาดมาตรฐานบอร์ด ATX
    2.ซิ้งค์ Zalman 9700Led
    3.DVD rom ขนาดมาตรฐานที่ใช้ๆกัน
    4.8800 GTS พร้อมซิ้งค์ HR-03 plus
    5.การ์ดแลนซักใบ
    6.พัดลมซัก 3 ตัว(90-120mm)

ว่าจะมีโครงการจะซื้อ P5B-Mx ครับ(งบน้อย) เอามาใช้กับ C2D ด้วยแต่ถ้าซื้อไปต้องหาชุดให้มันใส่หน่อย

ปล.จริงๆก็น่าจะใส่เคสธรรมดาอ่ะนะครับ แต่มันไม่แนว!!!

อืมตัวการ์ด 8800 ค่อนข้างยาวนะครับ จะยาวเลยมาถ้าเป็นบอร์ด m-atx ผมว่าค่อนข้างหายากอยู่นะครับ ต้องลองไปดูเคสใสของเจไดตัวนี้อ่ะครับผมว่ากว้างที่สุดแล้วครับแต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน
    http://www.jedicool.com/list.php?cate=1&productid=636
    ยังไงก็ขอให้ปาได้นะครับ

Comment

Originally posted by bazara View Post
      อืมตัวการ์ด 8800 ค่อนข้างยาวนะครับ จะยาวเลยมาถ้าเป็นบอร์ด m-atx ผมว่าค่อนข้างหายากอยู่นะครับ ต้องลองไปดูเคสใสของเจไดตัวนี้อ่ะครับผมว่ากว้างที่สุดแล้วครับแต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน
      http://www.jedicool.com/list.php?cate=1&productid=636
      ยังไงก็ขอให้ปาได้นะครับ

ตัวนี้ก็แนวดีเหมือนกันครับ แต่ราคานั้นไม่แนวซักเท่าไหร่

อยากได้เคสแข็งมากกว่านะครับ เคยมี Review อัดถั่วดำเค้าเคสมั้ยครับ

Comment

ผมถามมาแล้วคับ ราคา 2590 กะ 2900 มันมีหลายราคาเหมือนกันคับแบบเคสช้างบนอ่านะ แต่ผมไม่ได้ถามว่าที่ราคามันต่างกันแล้วเคสมันต่างกันยังไงน่ะ

*ร้าน Jedi ชั้นล่างสุดเลยงับ โซนหลัง ๆ

Comment

Originally posted by meanarin View Post
          ผมถามมาแล้วคับ ราคา 2590 กะ 2900 มันมีหลายราคาเหมือนกันคับแบบเคสช้างบนอ่านะ แต่ผมไม่ได้ถามว่าที่ราคามันต่างกันแล้วเคสมันต่างกันยังไงน่ะ

*ร้าน Jedi ชั้นล่างสุดเลยงับ โซนหลัง ๆ

เอาเคสเหล็กนะครับ เน้นสะดวกในการเคลื่อนที่ และทน

Comment

Silverstone Sugo SG-03

Mini เคสตัวนี้ก็น่าสนใจอยู่เหมือนกันครับ และที่สำคัญ***มันใส่ 8800GTX ได้*****

แต่ไม่รู้ที่ซื้ออ่ะครับ Pantip มันจะเอามาขายหรือเปล่า(น่าจะแพง)

แต่ลายมันไม่ค่อยแนวเท่าไหร่ ออกดำๆโหยงๆ

Comment

ไม่มีใครใช้ M-atx เลยเหรอครับ

Comment

โห แต่ละอย่างของร้อนทั้งนั้นเลยครับ

ผมว่าใส่เคสใหญ่ดีกว่า ใส่เคสเล็กเดี๋ยวจะมีปัญหาเรื่องทางลมนะครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                  โห แต่ละอย่างของร้อนทั้งนั้นเลยครับ

ผมว่าใส่เคสใหญ่ดีกว่า ใส่เคสเล็กเดี๋ยวจะมีปัญหาเรื่องทางลมนะครับ

ผมว่าติดเอาพัดลมหน้า 2 ข้าง 2 หลัง2 ก็น่าจะลดได้พอสมควรครับ(บน 1 ด้วยยิ่งดี)

ที่สำคัญมันจะมีเคสมีแบบนี้มั้ย???

ปล.เบื่อเคสใหญ่ มีของใหญ่ๆเยอะแล้ว

Comment

ผมใชเคสของ HP ครับ เป็น M-ATX ที่ค่อนข้างเล็ก และแคบพอสมควร ใส่บอร์ดลงไป ด้านขวาของบอร์ดโดน DVD คร่อมไปเกือบ 10 เซนต์ (เกือบติดแรม) ด้านบนของบอร์ดติด PSU (ใส่9500ได้พอดิบพอดี๊ ใส่9700ไม่ได้) ด้านล่างติดพื้นเคส ช่อง PCI อันสุดท้าย ใช้ไม่ได้ เพราะติดสาย F-USB

พอใส่ของลงไปตามลายเซ็นต์.. คุณเอ๊ยยยย แน่นเอี๊ยดดด.. แต่ยังมีที่พอให้ใส่ 8800 ได้แบบพอดิบพอดี เคสตัวนิดเดียว แต่หนักบรรลัยเลย

เคยเห็นร้านที่ชั้น 4 เมื่อวานซืนนี้เค้ามีเคสแบบนี้ขายนะ เป็น m-atx ที่มันจะแคบว่าตัวอื่นๆพอสมควร มีรูพรุนๆด้านหน้า สีเงินๆน่ะครับ

Comment

Working...
                    X