overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member fkung's Avatar

Default PES 2010 นักเตะมันไม่พอใจครับ ทำยังไง แนะนำที

คือว่า นักเตะผม มันไม่พอใจครับ มันขึ้นหน้า โมโห ผมก้ไม่รู้ทำยังไงด้วย

อีกอย่างครับ จะซื้อตัว จะต่อสัญญา ให้ค่าตัว ยังไงครับ ช่วยสอนผมที มือใหม่จัด ๆ เลยครับ

ผมลองอ่านข้อมูลการซื้อตัวเก่า ๆ แล้ว ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจอะครับ

แต่ไอนักเตะโมโหแล้วมันจะหนีออกจากทีมผมนี่ ปวดหัวเลย ทำไง ช่วยผมทีครับ

OverclockZone Member liverxside's Avatar

ผมพออธิบายได้แต่เรื่องนักเตะโมโหอะนะครับ

ลองสังเกตุดูอะครับ เข้า my team กดที่ชื่อนักเตะเลือก Dossier

บรระทัดสุดท้ายมันจะมีคำธิบายบอกอะครับ ว่ามันโมโหเรื่องอะไร

เคยเจอไม่กี่อย่าง

เช่น

(ผมจำไม่ได้ทั้งข้อความนะครับ)

ถ้ามีคำว่า Rest คือมันต้องการพักผ่อน นัดหน้าก็ไม่ต้องเอามันลง มันก็หายโมโห

ถ้ามีคำว่า many chance คือ มันต้องการโอกาสลงเล่นมากกว่านี้ ก็เอามันลง สักนัด ก็หายโมโหละ

คำว่า out .... position คือเราจัดให้มันเล่นผิดตำแน่งที่มันถนัด ก็หาตำแหน่งที่มันถนัด แค่นั้นแหละ

จำได้แค่นี้อะ อิอิ

OverclockZone Member fkung's Avatar

out .... position เลยครับ ของผม แหม ถึงว่า โมโหจัง

ขอบคุณมากครับ

รอท่านอื่นเรื่อง สัญญา ค่าเหนื่อย ซื้อตัว ครับ

ช่วยผมที ^^

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

มาสเตอร์ ลีคเหรอครับ ยังไม่ลองเลย =="

ลองสิครับ ฮ้า ๆ ๆ ๆ

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

ซื้อตัว ก็ พอซื้อไป แล้วรออย่างเดียวคับ เด๋วเอเย่น(คอม) มันจัดการไห้เอง

ถ้าได้ มันจะมาบอก ถ้าไม่ได้ก็ Broke Down

แล้วไห้เราไปกดยืนยันการซื้ออีกทีในคำสั่ง on Negotiation คับ

ส่วนจะดูค่าพลัง ต้องส่งแมวมองไปเท่านั้นคับ แต่ผมใช้ดูค่า Overal เอาคับ

ส่วนต่อสัญญา ก็เข้า My team คับผม ถ้าคนไหนไกล้ๆหมดมันจะมีคำส่ง Negotiation ขึ้นมา

ถ้าไม่มีก็ยังชิวอยู่คับ
    Last edited by l3ellzaa; 31 Oct 2009 at 21:14:08.

ผมเพิ่งต่อไปครับ ปรับเลือกลดค่าตัวมันได้ด้วย ฮ่า ๆ ๆ ๆ

แล้วเราซื้อตัวนี่ เราเสนอราคาได้รึป่าวครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

เรื่องซื้อตัวผมมีวิธีคือเราเสนอซื้อเอง แล้วไปปรับให้ทีมงานเรามันเจรจาให้ รู้สึกว่าจะได้ผลดีกว่าเราซื้อเองครับ หรือถ้าเงินเยอะ เรา add list เอาไว้ แล้วให้ทีมงานเราไปไล่ซื้อเอง บางทีมันจะซื้อตัวที่ซื้อได้ง่ายๆมา คือเรามัวแต่ไปซื้อตัวยากๆ คอมมันฉลาดไปดึงตัวง่ายๆมาแต่เก่งไม่แพ้กัน แปบเดียวก็ได้ แต่ถ้าเล่นระดับ top ก็ยากหมดครับ - -

ส่วนเรื่องอารมนักเตะ กด สามเหลี่ยมดูมันจะบอก บางทีเป็นเพราะเหนื่อยไป บางทีเพราะลงน้อย แต่ถ้าเราปล่อยใครไปจากทีม มันจะอารมเสียยกทีม แต่ไม่ค่อยมีผลอะไรหรอก เล่นไปเรื่อยๆเดียวมันก็หายเองครับ ลงมากๆหัวใจมันก็ขึ้น สัก 3 ปี ตัวหลักของคุณหัวใจก็เต็มหรือเกือบเต็มแล้วหละ

OverclockZone Member Zansiro's Avatar

ผมให้ทีมงานล่อซื้อโรบิญโญ่มา เออได้ด้วยนะให้จัดการหมดเลยหลังจากนั้ลองขายตัวที่ไม่ค่อยได้ลงออกไป พวกที่เหลือไม่พอใจหมดเลยอ่ะครับ ตลกดี อิอิ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ทำไงดีอ่ะ นักเตะทีมเราเองพอถึงตอนต่อสัญญามันโก่งค่าเหนื่อยชิบ ต่อราคานิดหน่อยมัน on hold ไม่ยอมต่อสัญญาซะงั้น เซ็งโคตร
    ก็เลยต้องยอมจ่ายแพงๆ ตอนนี้ทั้งทีมรวมจ่ายไปร้อยกว่าล้านแล้วเฉพาะค่าเหนื่อย กำ

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

เพื่อใครยังไม่รู้
    ตัวที่มี overall rating มากกว่า 80 ต้องให้มันลงทุดนัดไม่งั้นไม่พอใจ ลงไปหนึ่งนาทีก็ได้

on hold นี่ คือมันไม่ยอมต่อหรอครับ แล้วทำไงอะ

ผมนึกว่า มันตกลงแล้ว ไม่มีชื่อขึ้นให้ต่อสัญญา

แล้วงี้ มันจะหนีผมไปป่าวครับเนี่ย ปวดหัวเลย

ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ช่วยตอบทีครับ

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

Quote Originally Posted by fkung View Post
    on hold นี่ คือมันไม่ยอมต่อหรอครับ แล้วทำไงอะ

ผมนึกว่า มันตกลงแล้ว ไม่มีชื่อขึ้นให้ต่อสัญญา

แล้วงี้ มันจะหนีผมไปป่าวครับเนี่ย ปวดหัวเลย

ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ช่วยตอบทีครับ
    นักเตะขอพักเรื่องต่อสัญญา ถ้ามัน on hold ตอนกลาง season ก็ต้องคุยอีกรอบตอนจบ season
    แต่ถ้ามัน on hold ตอนปลาย season เตรียมบอกลา

ต้องยอมจ่ายให้มันหรอครับเนี่ย โก่งกันจริง ๆไอพวกนี้ เลี้ยงเสียข้าวสุกหมด ฮ่า ๆ ๆ ๆ

OverclockZone Member joem's Avatar

ของผมเล่นวูฟแฮมตันอะ มีแต่คนอยากย้ายออกจากทีม TT

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

ระวังอีกอย่างนะครับต้องเหลือเงินไว้เยอะๆประมาณนึง พอถึงมันปิดงบจ่ายค่าเหนื่อยพวกสตาฟตังผมไม่พอมัน

ขายบุฟฟ่อนผมทิ้งเฉยเลย

ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ผมถามอีกอย่างครับ คือว่า โหมดความยาก Top play ถ้าชนะ ได้เงินเยอะกว่า พวก Proฯ รึป่าวครับ

ขอดันครับ สงสัยอีกอย่าง

จะขายตัวนักเตะ ทำยังไงครับบบบ

OverclockZone Member Gatay's Avatar

Quote Originally Posted by fkung View Post
    ขอดันครับ สงสัยอีกอย่าง

จะขายตัวนักเตะ ทำยังไงครับบบบ
    ผมใช้วิธีขึ้นบัญชีขาย หรือ ยืมตัวทิ้งไว้ครับ เดี๋ยวก็มีทีมอื่นสนใจติดต่อเข้ามาเอง

พยายามอย่าลอยแพนักเตะนะครับ เดี๋ยวจะหน้าบูดกันทั้งทีม ... ผมเคยมาแล้ว

OverclockZone Member armzeal's Avatar

พยายามตั้งให้ยืมตัวไว้ก็ดีนะสำหรับพวกที่เป็นตัวสำรอง มันจะได้ประสบการณ์ดีเวลาทีมอื่นยืมตัวไปเล่น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks