overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member

Default ช่วยทีครับ!เสาะหาการ์ดจอแรงๆสำหรับเล่นstarwarภาคไหม่ครับ

คือ เสปคเครื่องผมตอนนี้กระจอกอ่ะครับ แค่อยากเล่นเกมสูง อย่าง star war the force unleash
    ไม่ทราบว่า มีงบอยุ่ 10000+- ครับ ต้องมีการ์ดจอ+psu อ่ะครับ คิดว่าจะปรับได้สุดไหมครับ อยากเล่นมากมายครับ

เสปคของเครื่องผม
    cpu pantium 4 3.00
    mainboard P5S-MX SE
    ram 2*1 gb
    vga HD4670 512mb DDR4
    hdd 400 gb

ช่วยแนะนำทีน้ะครับ ที่ลองๆมองดูคือ gtx275 แต่ไม่รุ้psuอารายดีครับ ที่เครื่องมีพ่วง เครื่องปริ๊น กะเครื่องแสกน เวบแคม speedpad ลำโพง ไม่รุ้มันจาดึงไฟไปป่าวอ่ะครับ

ผู้รู้ช่วยทีครับ ขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ ^^

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ถ้าจะให้ดีเปลี่ยนซีพียูด้วยดีกว่าครับ เอา E6400 หรือ E2180(ถ้ายังหาได้) มาเปลี่ยนดีกว่าครับ แล้วเอา EVGA GTS250 512 DDR3 OVERCLOCKED 4750+iCute PLATINUM 700W A 2,450 รวม 7200 แล้วเอาตังที่เหลือซื้อซีพียูครับ

จาเหลือตังซื้อ cpu เท่าไหร่กันครับ 55+ งั้นถ้าเปลี่ยนแค่ การ์ดจอ จาเล่นได้ไหมครับ แล้วเด๋วค่อย เปี่ยน cpu อีกทีครับผม

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ที่ผมจัดให้ การ์ดจอ+PSU รวม 7200 ก็จะมีตังเหลือประมาณ 3000 ซื้อซีพีญูมือ 2 ไม่ถึง 3000 หลอครับในรุ่นที่แนะนำ ถ้าจะเอาซีพียูตัวอื่นคงจะต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยนะครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เปลี่ยนแค่กาดจออย่างเดียวไม่ไหวคับ เล่นยังไงก้กระตุก ต่อให้ gtx285 ยังมีกระตุกเลย ถ้าปรับสุดสเปคแบบนี้นะคับ ภาคนี้สเปคโหดมาก อย่างเล่นลื่นๆ ต้องไปถอย e5200 อย่างต่ำ กาดจอ hd4870/gtx260 อย่างต่ำเลยคับ ยิ่งเล่นที่ความละเอียดสูงๆ ยิ่งมากกว่านี้คับ

OverclockZone Member nflyer1's Avatar

เกมส์ออกมาหมาดๆ 14GB เหอๆ ใหญ่อย่างกะ GTA IV

งานเข้าแว้ว ผมกะว่าจาเปลี่ยนทีละชิ้นคงไม่ได้แล้วล่ะสิครับ แต่อยากไห้มันได้ดีๆไปเลยอ่ะครับ เลยอยากถอย การดจอ+psu ก่อนแล้วค่อยเบกบตังไหม่ ซื้อi5+เมนบอด+แรม เห้อ เอาไงดีล่ะเนี่ย

OverclockZone Member SheeGore's Avatar

เอาการ์ดจอ + psu ก่อน มาเล่นแก้ขัด
    แล้วค่อยๆ ทยอยอัฟเกรดเครื่องใหม่ เมนบอร์ด แรม cpu

OverclockZone Member khin7710's Avatar

Quote Originally Posted by birdinw View Post
    งานเข้าแว้ว ผมกะว่าจาเปลี่ยนทีละชิ้นคงไม่ได้แล้วล่ะสิครับ แต่อยากไห้มันได้ดีๆไปเลยอ่ะครับ เลยอยากถอย การดจอ+psu ก่อนแล้วค่อยเบกบตังไหม่ ซื้อi5+เมนบอด+แรม เห้อ เอาไงดีล่ะเนี่ย
    ใช้ของเดิมเล่นไปก่อน แล้วซื้อทีเดียวครับ

ทำไมไห้ซื้อพร้อมกันอ่ะครับ

OverclockZone Member khin7710's Avatar

ผมว่าคุ้มค่าในการอับมากกว่าครับ

เพราะCPUท่าน จะรัน VGA สูงๆไม่คุ้มค่า ซื้อ 295 หรือ 5970มามันก็ใช้ประสิทธิภาพได้อาจจะไม่ถึงครึ่ง

ในเมื่อเป็นแบบนี้ ก็ต้องอับทั้ง CPU และ VGA และดูๆแล้วต้องเพิ่มแรมอีก1แถวด้วย

ถ้าท่านต้องอับ CPU VGA RAM แล้วใยถึงจะไม่เปลี่ยนระบบใหม่หละครับ

ที่สำคัญระบบเดิมมันยังใช้ได้อยู่ในเกมที่ท่านต้องการเล่น แต่อาจจะปรับสุดไม่ได้ แต่ก็เล่นได้

ทั้งหมดที่พูดถึงคนละกรณีกับคอมเก่าพัง ถ้าพังอาจจะอับเล็กๆน้อยๆได้เพื่อให้กลับมาใช้ได้ดังเดิมหรือดีกว่านิดหน่อย แต่ในกรณีนี้ของเก่าท่านใช้ได้อยู่และอยากจะซื้อ+อับคอมใหม่ ทำไมถึงไม่ซื้อใหม่ทั้งระบบ

OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

Quote Originally Posted by birdinw View Post
    คือ เสปคเครื่องผมตอนนี้กระจอกอ่ะครับ แค่อยากเล่นเกมสูง อย่าง star war the force unleashไม่ทราบว่า มีงบอยุ่ 10000+- ครับ ต้องมีการ์ดจอ+psu อ่ะครับ คิดว่าจะปรับได้สุดไหมครับ อยากเล่นมากมายครับ

เสปคของเครื่องผม
    cpu pantium 4 3.00
    mainboard P5S-MX SE
    ram 2*1 gb
    vga HD4670 512mb DDR4
    hdd 400 gb

ช่วยแนะนำทีน้ะครับ ที่ลองๆมองดูคือ gtx275 แต่ไม่รุ้psuอารายดีครับ ที่เครื่องมีพ่วง เครื่องปริ๊น กะเครื่องแสกน เวบแคม speedpad ลำโพง ไม่รุ้มันจาดึงไฟไปป่าวอ่ะครับ

ผู้รู้ช่วยทีครับ ขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ ^^

มีงบ 10000 บาท แนะนำซื้อ Ps2 มาเล่นครับ ไม่ค้มค่าในการลงทุนเพื่อเกมนี้ครับ

ดันครับ

OverclockZone Member Figaro's Avatar
    ลาดพร้าว 41 โชคชัย 4 วังหิน

เปลี่ยน cpu อย่างเดียวหน้าจะพอนะ e6300 ซัก 4ghz อาจจะหัวแตกกันมั่ง ถ้าเปลี่ยน การ์ดจอ ต้องโดน Psu อีก ตัวนะครับ

E6300 2700
    4850 3190
    Aero cool 700w 3250 <<< เผื่ออนาคต
    Last edited by Figaro; 2 Nov 2009 at 07:44:28.

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by ~Megane~ View Post
    มีงบ 10000 บาท แนะนำซื้อ Ps2 มาเล่นครับ ไม่ค้มค่าในการลงทุนเพื่อเกมนี้ครับ
    เห็นเค้าว่าเกมนี้พอร์ตมากากอย่างแรง

OverclockZone Member zigmabadcat's Avatar

ดูสเปค ผมว่า อัพเมนบอร์ด ซีพียูแรมไปก่อน ขึ้น DDR 3 ไปเลย
    ถ้าเล่นไม่ได้ ค่อยตาม PSU การ์ดจอทีหลัง
    เพราะ
    P4 หัวเดียว เจอเกมใหม่ๆ ไม่รอด
    p5s mx se ชิบ sis แถมมีการ์ดจอ ออนบอร์ด อั้น แบนวิธแรมอีก
    4670 ก็ไม่ได้ขี้เหร่มากมายอะไร

OverclockZone Member funkanddown's Avatar
    2/6 ถ.ดีบุก(ตัดใหม่) ร้านเทคนิคโฟน ต.ตลาดใหญ่. อ.เมือง ภูเก็ต

cpu ก่อนเลยครับ เอา 2 หัว มือสองก็ได้ เกมส์นี้หัวเดียวไม่รอด
    4670 ได้แล้วครับ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

4670+cpu ท่านไปขายครับ แล้วเอาเงินที่ได้ไปซื้อ CPU core2 แจ่มๆสักตัว น่าจะได้ E7xxx

10k ซื้อ VGA+PSU ครับ จัดไป

อ้อครับ งั้นอัพเมนบอร์ดกับcpu กับแรม เป็นรุ่นไรดีครับ แบบเผื่ออนาคตอ่ะครับ

Bookmarks

Bookmarks