Announcement

Collapse
No announcement yet.

SN Margin เท่านี้จะขอ 8 M ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SN Margin เท่านี้จะขอ 8 M ไหวไหมครับ

Output Power (Up/Down) [dBm]: 0,0 / 6,0
    Line Attenuation (Up/Down) [dB]: 7,0 / 17,0
    SN Margin (Up/Down) [dB]: 18,0 / 24,0

ตอนนี้ใช้ 4 M อยู่ ก็ได้ค่าเท่า ^^ นี้ครับ ว่าไปจะไปขอ 8 M อยู่จะไหวไหมครับ

สบายๆ นะผมว่า ใช้ 8M SNR ก็คงยังไม่ต่ำกว่า 10 db เผลอๆ 12M ก็อาจจะไหว เพราะค่ารบกวนค่อนข้างน้อย

Comment

ถ้าต่ำกว่า 10 นี่ คือไม่ไหวแล้วใช่ไหมครับ

Comment

มันต้องดูค่าสัญญาณรบกวนประกอบด้วยมั้งครับ ถ้า Line Attenuation มันสูง 40-50+ อันตรายอย่างแรงถ้า SNR ต่ำกว่า 10 แต่ถ้าค่า Line Att. มันต่ำ ก็น่าจะยังวิ่งได้สบายๆ อยู่ เทียบจากของผมตอนใช้ 10M SNR ต่ำเหลือ 8-11 ในขณะที่ Line Att. สูงถึง 50-51 แต่ก็ไม่หลุดนะครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณมากเลยครับ ลอง 8 m ดูก่อนว่าเล่นแล้วเป็นไง เขาจะให้รึเปล่าไม่รู้ แล tot ที่นั่นจะเรื่องมาก ครั้งที่แล้วไปขอ 4 m ยังถามว่าน้องเอา 4 m เลยหรอ 2 m ก็พอมั้ง จะไม่ให้ด้วยซ้ำ

ก็ผมอยากได้ 4 มันไปเกี่ยวอะไรกับเขา เหอะๆ

Comment

ถ้าจะติด TOT 8 M ขอถามก่อนเลย ว่าจะโหลดบิทไหม ถ้ามีโหลดบิท แนะนำว่าอย่าใช้ 8 M ของ TOT

เพราะ

แคมเปญเน็ต ท็อป สปีด( 8 M และ 12 M) สามารถใช้ Peer-to-Peer ทั้งภายในและต่างประเทศได้ในช่วงเวลา 00.01-06.00 น.โดยมีการจำกัดความเร็วในการดาวน์โหลดไว้ไม่เกิน 512 Kbps สำหรับ International bandwidth และไม่เกิน 1 Mbps สำหรับ Domestic Bandwidth โดยมีพื้นที่ให้บริการทั่วประเทศและระยะทางไม่เกิน 1 กิโลเมตรจากจุดให้บริการทีโอที

สรุป ให้บิทได้เต็มความเร็วแค่ 6 ชม. เที่ยงคืนถึง 6 โมงเช้า

นอกนั้นจำกัดความเร็ว บิทนอก 512 kbps บิทใน 1 Mbps ลดสปีตยิ่งกว่า แคมเปญ ธรรมดาอีก

Comment

block เฉพาะ bit กับ ftp ใช่หรือเปล่าครับ แล้้ว http บล๊อค ด้วยหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by mossolo View Post
                อ่อ ขอบคุณมากเลยครับ ลอง 8 m ดูก่อนว่าเล่นแล้วเป็นไง เขาจะให้รึเปล่าไม่รู้ แล tot ที่นั่นจะเรื่องมาก ครั้งที่แล้วไปขอ 4 m ยังถามว่าน้องเอา 4 m เลยหรอ 2 m ก็พอมั้ง จะไม่ให้ด้วยซ้ำ

ก็ผมอยากได้ 4 มันไปเกี่ยวอะไรกับเขา เหอะๆ
                อิอิ พนักงานมันก็แปลกดีถามกวนประสาท

Comment

ผมโทรไปถามมาละบล็อคแค่เว็บนอกเหลือ1mเท่านั้นบิตในประเทศยังปกติโคน่าจะเท่าเดิมครับ

Comment

และอีกอย่างเวลา01-06นาฬิกานี่หมายถึงขาอัพโหลดจะได้1mนะครับเข้าใจกันผิดหมดละครับท่านลองดูสิผมโทรไปถามมาสดๆ

Comment

ไม่มีการบล็อคไรทั้งสิ้นอย่ามามั่วครับโทรไปละ

Comment

ถ้าผิดไม่ใช่ผมผิดผมโทรไป3ครั้งไม่มีการบล็อคอย่างที่ทุกท่านพูด

Comment

lสบายๆ ครับผม

Comment

Working...
                          X