Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเพราะไม่รู้ครับ กรุณาช่วยดูให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเพราะไม่รู้ครับ กรุณาช่วยดูให้หน่อยนะครับ

ghost นี่มันมีไว้ใช้งานอะไร มีประโยชน์ยังไง

เอาไว้ทำอะไร ตอนไหนอะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

คือผมเห็นมีคนพูดว่า ghost วินโดว์ไปลงได้ทุกเครื่อง คือเราจะ ghost ทำไม ทำไมไม่ลงใหม่ไปเลย ผมไม่เข้าใจอะครับ

ที่ไม่ลงใหม่ เพราะ ghost มันเร็วกว่าไงครับ แล้วถ้ามีโปรแกรมลงไว้แล้ว ghost ไป โปรแกรมก็ไปด้วย นอกจากไม่ต้องลงวินโดวส์เอง เซ็ตค่าเอง โปรแกรมทั้งหมดก็ไม่ต้องลงเองครับ เอาไปเหมือนกันหมดทุกอย่าง

Comment

ghost มันจะลงเร็วกว่าเมื่อก่อนช่างตามพันทิพย์ชอบใช้กัน แต่มันชอบมีปัญหาเวลาใช้ เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่เลยเปลี่ยนมาเป็นลงด้วยแผ่นตามปกติแล้วคับ
      ถ้าเครื่องของคุณเองฮาทแวร์ไม่เปลี่ยนอาจทำแผ่นไว้โกสก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำอธิบาย ได้ความกระจ่าง พอจะเข้าใจแล้วครับ

ขอบคุณจริงๆนะครับ

Comment

Working...
        X