overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member GodIsHope's Avatar

Default ได้มาแล้วครับ boing360 (กระทู้สำหรับเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจ)

30.10.09

เนื่องจากได้ คิดทบทวนเป็นเวลา เดือนกว่าๆ และ มีงบอยู่เท่าที่ควร

และก่อนหน้านี้ผมดันไปถอย LG32" มาเพื่อรอรับกับ ชุดใหม่ i7 + 5870 fulloption

เพราะว่า ข้อมูลที่ หาในบอร์ด ก็ยังไม่เห็นภาพ และยังไม่เคลีย ว่า pc ต่อกับ tv สามารถใช้งานปกติได้ดีแค่ไหน

ลองเองเลยครับ จึงลองเอา pc ชุดเก่า ลองต่อกับ 32" ดู โดยconnect กับ vga ออนบอร์ดธรรมดาครับ

พอเข้าวินโด้ ปั้ป อื้มมมม มันใหญ่.ดีนะ..>< แล้วพอลองปรับ x1080 ผลปรากฏว่า มันชัดมากครับ

และพอรัน IE ขึ้นมา หน้าpage ที่ใหญ่ ไม่เหมาะกับ การแสดงผลเลยครับ , และเริ่มไม่สบายตานิดๆ

หลังจากนั้นผ่านไปหลายวัน ผมครุ่นคิดว่า เอ.. 32" มันคงไม่เหมาะที่จะใช้งานกับ pc จริงๆด้วย เพราะไหนจะ เล่นเอม ทำงาน พิมงาน ฯลฯ

เลยมีความคิดขึ้นมา ว่า เอ๊ะ หรือว่า ในงบ i7 นี้ สามารถซื้อ xbox + notebook สเปคทำงานได้เลยนิ่

หลังจากนั้น2วันในเวลาเลิกงาน ได้ขับรถมุ่งหน้าไป digital gateway ทันทีเลยครับ (อารมณ์มันพา) ไม่นึกว่าที่นี่จะมีร้าน IT ดังๆมากมายขนาดนี้ครับ แต่ไม่สนใจแล้ว เพราะผมกำลังมุ่ง 5th floor

ด้วยงบตอนแรก กะว่าจะเอา

1.acade jasper เพราะมัน 10k เอง (ไม่มี hdd ) ไม่มี hdmi (สำคัญมาก) มีแต่เครือ่งกับจอย

vs

2. Go Proมัน 13500 แต่มี hdd60gb สายเคเบิ้ลแท้ ไม่ใช่ hdmi นะ แต่คุณภาพเค้าบอกเท่ากัน
    สายแลน headset

ผมคิดว่า hdd เดี๋ยวค่อยมาซื้อทีหลังก็ได้ hdmi ก็ซื้อเส้นละ 300 กว่าบาท

แต่ติดที่ว่า บ้านผมมี โฮมเทียเต้อด้วย ><

จากการคุยกับเจ้าของร้าน จึงรู้ว่า ลูกค้าที่ซื้อ acade jasper ไปหลายๆคน หลังๆก็ กลับมาซื้อ hdd อยู่ดีแหล่ะครับ และ hdmi ถูกๆ เค้าไม่แนะนำ

ผมเป็นคนตัดสินใจแบบหักมุมครับ + acade มันไม่จบในทีเดียว

ก็ได้อย่างที่เห็นครับ

อ๋อ ผมได้ทำการ เปลี่ยนจากจอย wireless มาเป็น แบบสายครับ เพราะขี้เกียจจะต้องมานั่งหาถ่าน ทาง ร้านก็ใจดีนะครับ ยอมให้เปลี่ยนแล้วก็ลดราคาส่วนต่างให้ แล้วอีกอย่าง ผมว่าแบบ manaul ยังไงก็เสถียร กว่า วันยันค่ำเน้อะ ...ว่าไม๊

GO PRO!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

(มันชื่อ เจ้าโบอิ้งครับ ;p)
    รูป รูป
    Last edited by GodIsHope; 31 Oct 2009 at 22:00:53.

OverclockZone Member GodIsHope's Avatar

นี่ครับเซทนี้เลย + LG32LF20FR
    รูป รูป

นี่ครับ ได้ headset ด้วย (ขายดีกว่า ใครเอามั่ง)

และผมต่อ เป็นสาย componant เอาครับ ชัด 100เปอ
    รูป รูป

dirt2 !!! ผม คร่ำครวญมันมานาน กับ tropic นี้ ใน dx11 เพราะpc ก็ยังไม่มา และผมก็อยากเล่นมาก

พอเปิดเข้าหน้านี้ เท่านั้นแหล่ะครับ

อุทาน !!!!!ทันทีเลย เพราะมันสวยมากๆ ภาพเหมือนที่ เคยดูใน youtube เป้ะ (ตามประสาคนอยากเล่นเน้อะ)

ไม่ผิดเพี้ยนเลยครับ มันให้ตอบโจทย์ได้ขนาดนี้ ไม่ต้อง dx11 ก็เต็มอิ่มได้

ผมภูมิใจว่า .. ผมมาถูกทางและ
    รูป รูป
    Last edited by GodIsHope; 31 Oct 2009 at 21:59:46.

THE REAL 1080P
    รูป รูป
    Last edited by GodIsHope; 31 Oct 2009 at 22:41:50.

ช่วงพิเศษครับ พิเศษเฉพาะในโลกเกมส์เท่านั้น
    รูป รูป

จาก อิมเพรสซ่า ผมขับอัด จนเหลือเท่ายาริส ><

หมดแล้วครับ ภาพนี้เพื่อนๆหลายๆคนที่มีเครื่องแล้วอาจจะเฉยๆ แต่ ผมแบ่งปันให้ดู เผื่ออีกหลายๆคนที่กำลังตัดสินใจครับ

เพราะหลายๆคนคง ตกอยู่ในสถานการณ์แบบผม ว่า ลังเล จะ pc หรือ xbox ดี ยิ่งช่วงนี้มี ใกล้ งานคอมมาร์ท ก็ยิ่งดีใหญ่

...เอาไว้เป็นแนวทางครับ เพราะก่อนหน้านี้ผมก็หลงทิศหลงทางเหมือนกัน ไม่รู้ว่าอันไหนมันสวยกว่ากัน ในงบนี้ เท่านี้

ไม่ว่าเป็นเครื่องอะไร ก็ขอให้เอ็นจอยยัวเซ้ลลลลล นะครับ ^^
    รูป รูป
    Last edited by GodIsHope; 31 Oct 2009 at 21:55:40.

OverclockZone Member ittipatakk's Avatar
    กทม. ถนนกาญจนาภิเษก

ภาพงามมากกกกกกก

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

อยากจะถอย Xbox มาเล่น Forza เหมือนกันครับ

ดูใน Youtube แล้วน่าเล่นมากเลย

ไม่ทราบว่า จขกท.ซื้อร้านไหนครับ

OverclockZone Member

มันจะ1080pได้ไงครับ- -" ในเมื่อต่อสายComponentธรรมดาไม่ใช่หรอครับ

OverclockZone Member kitakita's Avatar

เตือนไว้ 2 อย่างนะครับ จะประสบการ์ณคนเคยแดง

1. เอามันออกมาจากพรมขนสัตว์คุณซะ มันจะร้อนเปล่าๆ

2. วางนอน ในที่โล่ง เอาฝาอะไรมาวางให้ โบิ้งคุณยกสูงขึ้นมา จากพื้นหน่อยให้มีอากาศถ่ายเท

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

แจ่มดีครับท่าน ^^ ...

OverclockZone Member youth's Avatar

แหล่มค้าปปปปปปป ดีใจด้วยจ้าาาา

อ่อ จาก super rich ครับ

2. ผมปรับใน xbox เป็นโหมด 1080p ได้อ่ะครับ และภาพนี้มันก็สุดของมันแล้ว

3. ที่จริงพรมผมมีอยู่แล้ว เลยเอามาวางก่อน แต่ได้ครับ เดี๋ยวจะหาอะไรมาซ้อน แต้งกิ้วครับ

ปล.Gta4 ต้องใช้แผ่นล่ออ่า ไม่รุ้มาก่อน

ปล.Bayonetta ออกมาแล้วอ่า ใครเล่นแล้วมั่ง

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

เลิศครับ อยากถามว่า
    ภาพชัดไหมครับ
    เฟรมเรทเวลาเค้าโค้งเป็นไงบ้างครับ
    อยากได้อยู่เหมือนกัน แต่กลัวไฟแดงยิ่งจนๆอยู่

ภาพ ออกมา เต็ม 100 เปอของเกมเลยอ่ะครับ

เฟรมเรท ไม่ต้องห่วงเลยครับ เพราะมันคือ xbox

ไฟแดงอย่ากล้วเลยครับ ถ้าติดปัญหานี้ก็ไม่ได้เล่นพอดี

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

Quote Originally Posted by GodIsHope View Post
    ภาพ ออกมา เต็ม 100 เปอของเกมเลยอ่ะครับ

เฟรมเรท ไม่ต้องห่วงเลยครับ เพราะมันคือ xbox

ไฟแดงอย่ากล้วเลยครับ ถ้าติดปัญหานี้ก็ไม่ได้เล่นพอดี
    ตอบไม่ค่อยกระจ่างเลยครับท่าน สงสัยต้องดูด้วยตาตัวเอง

ได้เล่นเกมไม่ได้เล่นเกมผมไม่ให้น้ำหนักเท่าไหร่หรอกครับ แต่สนตังในกระเป๋าอ่ะนะ

อยากซื้อเพราะอยากลองความแรงของมัน ว่าจะได้ประมาณไหน

ก็คือ ผมว่า ภาพมันสวยมากๆครับ งานนี้ผมเลยไม่ต้องไปซื้อ 5870 dx11 แล้วอ่า

แล้วก็ frame rate ลื่นปรื้ดๆ เลยครับ ไม่มีกระตุกเลยครับ เวลาที่ เป็นภาพ action หรือ เข้าโค้ง ก็ลื่นครับ

ดีเลยแหล่ะครับ ตอบสนองท่านได้แน่นอน

Bookmarks

Bookmarks