overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member indytrade's Avatar

Default จอยอะไรดีครับ PES 2010

จอยอะไรดีครับ PES 2010

ตอนนี้เล่นแล้วรู้สึก ขัดๆ กับจอยเก่ามาก - -" เป็นแบบอันละ 99.-

1. จอย XBOX360 แบบมีสาย USB ประมาณ 900 บาท

2. จอย PS2 พร้อมตัวแปลง 830.- บาท

3. จอยที่ขายกันตามพันทิพย์ (ทรงคล้ายๆ PS2 มีจอยโยก) ประมาณ ไม่เกิน 200 บาท

4. จอยแนะนำทีครับ........

^^

OverclockZone Member tonsinoda's Avatar

มันก็แล้วแต่ความถนัดส่วนบุคคลมากกว่า สำหรับผมจอยที่ขายกันตามพันทิพย์ ก็แจ่วแล้วครับ ผมมีตั้ง5ตัว

นุกไม่นุกดีไม่ดีอยู่ที่ฝีมือมากกว่า ถ้าคนที่เล่นเก่งจริงต้องปรับตัวเข้าหาจอยนะผมว่า ไม่ใช่หาจอยที่เข้ากับเรา เบื่อมากไอ้พวกที่เล่นแพ้มันชอบโทษจอย

ตอนนี้แถวบ้านไม่มีใครมาดวนเลยครับ มาเมื่อไหร่ผมอัดกลับไปทุกที

เลือกข้อ3ครับถูกดี พังก็ซื้อใหม่ไม่คิดมาก

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ถ้าจอย xbox360 ต้องหัดให้คุ้นมืออีก

จอยแบบ ps2 usb ไม่เกิน 200 พอใช้ได้แต่บางตัวปุ่มแข็งมาก

แนะนำจอย ps2 แท้ + ตัวแปลง usb ครับ ปุ่มนิด น่าจะถนัดมือด้วย

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

ผมใช้จอย xbox360 เล่น ก็ถือว่าดีอ่าครับ สงสัยเพราะเริ่มชิน สมัยตอนเล่นวินนิ่งใน ps2 ไปเล่นบ้านเพื่อนมันเอาจอยพังให้ แล้วมันใช้จอยใหม่ มันบอกว่าทีมมาเยือนใช้จอยเก่าๆก็พอ เฮ้อ....เศร้า

OverclockZone Member phimarn's Avatar
    จ.นครนายก อ.เมือง

ps2ครับ

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

ตัวเลือก 3 เพราะประหยัดดี สนุกได้อารมณ์ ไม่ทิ้ง xbox ครับ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by chelseazaz View Post
    ผมใช้จอย xbox360 เล่น ก็ถือว่าดีอ่าครับ สงสัยเพราะเริ่มชิน สมัยตอนเล่นวินนิ่งใน ps2 ไปเล่นบ้านเพื่อนมันเอาจอยพังให้ แล้วมันใช้จอยใหม่ มันบอกว่าทีมมาเยือนใช้จอยเก่าๆก็พอ เฮ้อ....เศร้า
    อันนี้เรียก หลอกไปให้ยำคับ ^^

ส่วนตัวใช้ ps2+ตัวแปลงคับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

ถ้าซื้อจอย xbox มา คำนึงไว้เลยครับว่าคุณต้องใช้แต่ analog เล่นอะนะ เพระา dpad มันกดยากครับ แล้วเจ้า analog เนี่ย มันทำให้กดบางท่าติดยากครับ ถ้ากะจะเอามาเล่นแบบปกติ จ่ายบอลส่งไปมาก็ ok แต่ถ้าจะเล่นท่าก็อาจจะลำบากหน่อย เพราะอย่างบางทีกดไปขวา แต่มันขวาไม่เปะ มันก็ไม่ติดครับ

แต่ถ้าเป็นจอย ps2 อันนี้ก็สบาย ข้อสามผมไม่แนะนำ มันพังง่าย ไม่คุ้ม

ถ้าซื้อมาเล่นเกมนี้เกมเดียว แนะนำ ps2 ถ้าเอามาเล่นหลายเกม xbox คุ้มสุด

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

เอ่อ อาจจะแหวกแนวหน่อยนะครับ

แต่ผมใช้จอย oker จากคนในบอร์ดนี้แหละครับ ( ลืมแล้วจากใคร )

เล่นดีใช้ได้เลยครับ แต่พังง่ายไปหน่อย เพราะผมทำตก+ไม่รักษามากๆ ตอนนี้จอยเลยเอ๋อไปเลย

สนนราคาอยู่ที่ 2 จอย พร้อมตัวแปลง ประมาน 200 กว่าๆบาท ครับ

เหมาะกับคนงบน้อยที่อยากเล่นชิวๆ ขำๆกับเพื่อนนานๆครั้งคับ

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

ผมใช้ PS2+ตัวแปลง ครับ

ถ้าชินกับเครื่องเพลย์ แนะนำอันนี้ดีกว่าครับ

Banned

ข้อ 2 ครับ

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

ผมแนะนำเป็นข้อสาม แต่ซื้อของ Logitech ดีๆดีกว่าครับ
    ที่กว่าข้อสองตรงไม่ต้องมานั่งเซ็ทจอย บ้างเกมก็เซ็ทไม่ได้ด้วย

OverclockZone Member ajclubtop's Avatar
    ปิ่นเกล้า ฝั่งธน ท่าพระ

Logitech

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

ถ้าเล่นเกมอื่นด้วยเอา xbox เลยครับคุ้มกว่าเยอะ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ถ้า logitech คนมือหนัก เก็บของไม่เป็นระเบียบ ไม่แนะนำ chilstream นะครับ ผมใช้ได้ตัวละปี ดีที่ตัวแรกพังก่อนประกันหมด เลยได้เปลี่ยน

chillstream สาย usb มันไม่ค่อยทนน่ะครับ

OverclockZone Member indytrade's Avatar

อ่า ถอยมาแล้วครับ

PS2 ของแท้

ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ ^^

OverclockZone Member enhance's Avatar

Logitech

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

ผมแนะนำจอยแบบ PS ครับ
    เพราะถ้าเราไปเล่นที่อื่นเนี่ย จอย 98 % เป็นแบบ PS หมด
    จะได้จับถนัดมือไงครับ ไม่ใช่พอไปเล่นที่อื่นเล่นไม่เป็นละ
    ถนัดแค่จอยแสนแพงของเราที่บ้าน

OverclockZone Member nongdsl's Avatar
    รังสิต,จรัญฯ,นนทบุรี,KMITL

ของผมใช้จอยPS1+ตัวแปลง ใช้มาตั้งแต่ซื้อเครื่องPS1มาใหม่ๆจนเครื่องพังไปแล้ว จอยยังใช้ได้ดีอยู่เลยเปลี่ยนแค่ลูกยางใหม่ใช้ทนมากๆ

OverclockZone Member poohchit's Avatar

ผมมีทั้ง x-boxและ ps2แท้ เล่นเทพทั้งสองแบบเลยครับ ไม่ได้โม้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks