overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member footdogs's Avatar

Default ถามหน่อยงับ จะเลือก i5 750 หรือ i7 860 ดี

1. มีคนบอกว่า i7 ใช้ render ภาพจิงก็ก็อืด จิงป่ะคับ
    2. จะมีเกมส์แบบ 8 thread ออกมาให้เล่นป่ะคับ อยากใช้ คอมตัวนี้ไปอีก 4-5ปี หรือว่าตอนนี้ก็มีให้เล่นแล้ว เกมรัยงับ
    3. นะเวลานี้ ถ้าเล่นเกมส์อย่างเดียวหนักๆเลยนะ i5 คุ้มสุดใช่ป่ะคับ
    4. ถ้าเลือก i5 จะมีแนวโน้มใช้ไปอีกสัก กี่ปี 4-5ปีถึงป่ะคับ
    5. power supply ของ icute กับ tagan กับ thermaltake ยี่ห้อไหนดีสุดงับ แล้วควรเลือกอันไหนที่ ราคาดี คุณภาพคุ้มคับ
    6. การเลือก mainboard มันมีผลต่อความเร็วป่ะคับ ถ้าไม่ oc
    Last edited by footdogs; 1 Nov 2009 at 02:25:52. Reason: ลืมไปข้อ1

OverclockZone Member JuKaGee's Avatar
    FHM Office รามอินทรา

Cool

ดันด้วยคน
    ถามเพิ่มอีกที
    i7 860 ต่างกับ i7 920 มากไหมครับด้านประสิทธิภาพ
    พอดีผมจะซื้อแหล่ว เลือกไม่ถูกอ่ะครับ ส่วนใหญ่หนักไปทางแปลงไฟล์ภาพ ความต้องการๆใช้งานก็
    ตามนี้เลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...6#post11282546

OverclockZone Member sexytommy's Avatar
    มีนบุรี,บางกะปิ,รามคำแหง กทม.

รอติดตามอ่านอยู่ด้วยจ่ะ ดันๆ

OverclockZone Member BabyDragon's Avatar

ปูเสื่อรอด้วยคนครับ

OverclockZone Member

ช่วยกันรอ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by footdogs View Post
    1. มีคนบอกว่า i7 ใช้ render ภาพจิงก็ก็อืด จิงป่ะคับ
    งานแรนเดอร์มันมีหลายแบบครับ ภาพที่ท่านว่ามันภาพแบบใหนละครับ

2. จะมีเกมส์แบบ 8 thread ออกมาให้เล่นป่ะคับ อยากใช้ คอมตัวนี้ไปอีก 4-5ปี หรือว่าตอนนี้ก็มีให้เล่นแล้ว เกมรัยงับ จะใช้คอมยาวๆ ซื้อง่ายๆครับ ซื้อที่แพงสุดเท่าที่งบเราไหวครับ
    3. นะเวลานี้ ถ้าเล่นเกมส์อย่างเดียวหนักๆเลยนะ i5 คุ้มสุดใช่ป่ะคับ ผมคิดว่า i5 ครับ ไม่แพง แรงใช้ได้ครับ
    4. ถ้าเลือก i5 จะมีแนวโน้มใช้ไปอีกสัก กี่ปี 4-5ปีถึงป่ะคับ คอมอยู่ได้เป็น 10ปีครับ โดยเฉพาะ CPU มันอยู่กันลืม เจ้าของแก่ๆแล้วแก่อีกยังไม่พังเลยครับ แต่โปรแกรมพัฒนาไม่มีหยุดไม่มีไครรู้ครับว่า พรุ่งนี้จะมีโปรแกรมที่กินแรงเครื่องออกมามากแค่ใหน
    5. power supply ของ icute กับ tagan กับ thermaltake ยี่ห้อไหนดีสุดงับ แล้วควรเลือกอันไหนที่ ราคาดี คุณภาพคุ้มคับ เลือกตามเครื่องดีกว่าครับ ยี้ห้อทุกยี้ห้อมันก้มีทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ครับ
    6. การเลือก mainboard มันมีผลต่อความเร็วป่ะคับ ถ้าไม่ oc
    เท่าที่ได้พอมีโอกาศลอง ไม่รู้สึกครับถ้าไม่เอาความสามารถของการOC ที่ทำให้ราคาต่างมา OC
    .
    .

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

งบมาก 860 โลด

OverclockZone Member footdogs's Avatar

เกม 8 thread จะใช้กับ i5 ได้แบบลื่นๆ รึป่าว แล้วโปรแกรมใหม่ๆที่ใช้แบบเบื้องต้น ที่จะออกใหม่ในอนาคต มันจะใช้ได้มั้ย

คือ ถ้าผมเอา i5 จะใช้แบบลื่นๆ ได้นานมั้ย คือ นานกว่า หรือ พอๆกัน หรือ น้อยกว่า i7

OverclockZone Member pathana13's Avatar

ตามงบเลนครับ

อยากแรงก็เอาแพงไป

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

อย่าำปคือมากเรื่องระยะเวลาการใช้งานเลยครับ เห็น 4850 4870 GTS 250 275 หรือ Q9550 ใหมครับ ไม่ถึง 2 ปี ตกกระป๋องหมดแล้วครับ เจอ GEN ใหม่ๆแซงไปหมด ซื้อเท่าที่ซื้อไหวก็พอ
    งบซื้อ i5 ไหวก้ i5 i7ไหว ก็ i7 ครับ ใช้งานจริงๆก็ไกล้ๆกันครับ ถึงเวลาก็ไปเหมือนกันครับ

i9 มาแล้ว
    i7 ตัวใหม่ก็จะมาอีกแล้ว

CPU SOCKET 1156 ทุกตัว แรงพอจะใช้งานได้ทุกอย่างแบบสบายๆอยู่แล้วครับ ณ ตอนนี้

Bookmarks

Bookmarks