Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด spec ให้หน่อยครับ ของใหม่ งบ 3000 เอาอยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด spec ให้หน่อยครับ ของใหม่ งบ 3000 เอาอยู่ไหมครับ

เอา atom อะครับ เน้นประหยัดไฟ เอาไว้โหลด โน่น นี่ นั่น แบบเิปิดนานๆ เลยเน้นๆประหยัดไฟอะครับ และอาจจะไว้ใช้งานแบบขำๆ เล่นเนต เช็คเมล์ พิมพ์งาน ฟังเพลง

ปล. เห็นในเนตบอกว่า M/B Atom N270 กินไฟ 4W แต่เราต้องซื้อ psu (สมมติ 200w) ต่อกับ board มันก็ไม่ได้กินแค่ 4w สิครับ มันจะกินไฟ 200w ใช่ไหมครับ อย่างนี้จะเอาแบบประหยัดไฟยังไงดีครับ ถามแบบไม่ค่อยรรู้เรื่องนะครับ

PSU

จะจ่ายไฟตามกำลัง Watt ที่เราใช้งานครับ

สมมุติมี PSU = 500 W

คอมพิวเตอร์คุณใช้กำลัง Watt รวมแล้ว 200 W

ก็จะคิดแค่ 200 W ครับ

Comment

เข้ามารอด้วย อยากได้ atom มาโหลดบิทเหมือนกัน

Comment

Originally posted by bzclub View Post
        PSU

จะจ่ายไฟตามกำลัง Watt ที่เราใช้งานครับ

สมมุติมี PSU = 500 W

คอมพิวเตอร์คุณใช้กำลัง Watt รวมแล้ว 200 W

ก็จะคิดแค่ 200 W ครับ
        ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ ว่าแต่รอเพื่อนช่วยจัด spec อยู่นะครับ ratio เริ่มแดงแล้ว ^ ^"

Comment

Working...
        X