Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิจารณ์ Q6600 vs i5 ทีครับ เพื่อเป็นวิทยาทานช่วยในการตัดสินใจทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

1366 ไปเลยครับ ใช้ยาววว..เล็งอยู่เหมือนกัน ติดนิดเดียว ตรงยังไม่มีงบ 555+

Comment

Q6600 กับ Q9550 บน Socket เดียวกันก็ต่างกันมากแล้วครับ ผมเอาไปรันบน Server จาก Q6600 ที่เคยโหลดเฉลี่ย 60-75% เป็น Q9550 เหลือไม่ถึง 45-50% โดยเฉลี่ย

Comment

ขอบพระคุณทุกความเห็น ชี้แนะครับ

Comment

เปรียบเทียบง่ายๆ (ตามลายเซ็นต์ท่านนะ)
          ถ้าท่านมีเงินอยู่ก้อน
          1. เทริน์ + เงินสด = รถ Sport มาขับ <- หล่อเทห์ไปไหนสาวกรี๊ด
          2. เอารถเดิมมาแต่ง <- เสียงดังชาวบ้านด่า แต่คนทำภูมิใจ

ไม่ว่าท่านจะเลือกข้อ 1 หรือ 2
          1. ขับใน กทม ความเร็วไม่ต่างกันเพราะรถติดเหมือนกัน (internet + เล่นเกมส์ + ดูหนังฟังเพลง)
          2. อัตราสิ้นเปลืองพอๆกันแต่ข้อ 1 น่าจะประหยัดกว่า ที่สำคัญจะมีถนนที่ไหนให้คุณวิ่งเกิน 100 ในกทม (internet + เล่นเกมส์ + ดูหนังฟังเพลง)
          3. การดูแล ข้อ 1 ใช้อย่างเด๋วไม่ต้องสน ข้อ 2 ต้องหมั่นดูแลตามภาษารถแต่ง (internet + เล่นเกมส์ + ดูหนังฟังเพลง)

สรุปถ้าใช้งานธรรมดาไม่ต่างกันครับอยู่ที่ท่านมากกว่า

Comment

Originally posted by Hunter_PUu View Post
            เปรียบเทียบง่ายๆ (ตามลายเซ็นต์ท่านนะ)
            ถ้าท่านมีเงินอยู่ก้อน
            1. เทริน์ + เงินสด = รถ Sport มาขับ <- หล่อเทห์ไปไหนสาวกรี๊ด
            2. เอารถเดิมมาแต่ง <- เสียงดังชาวบ้านด่า แต่คนทำภูมิใจ

ไม่ว่าท่านจะเลือกข้อ 1 หรือ 2
            1. ขับใน กทม ความเร็วไม่ต่างกันเพราะรถติดเหมือนกัน (internet + เล่นเกมส์ + ดูหนังฟังเพลง)
            2. อัตราสิ้นเปลืองพอๆกันแต่ข้อ 1 น่าจะประหยัดกว่า ที่สำคัญจะมีถนนที่ไหนให้คุณวิ่งเกิน 100 ในกทม (internet + เล่นเกมส์ + ดูหนังฟังเพลง)
            3. การดูแล ข้อ 1 ใช้อย่างเด๋วไม่ต้องสน ข้อ 2 ต้องหมั่นดูแลตามภาษารถแต่ง (internet + เล่นเกมส์ + ดูหนังฟังเพลง)

สรุปถ้าใช้งานธรรมดาไม่ต่างกันครับอยู่ที่ท่านมากกว่า
            กร๊ากกกกก ฮาปนความรู้ คิดได้ไงคับเนี่ย สุดยอด ฮ่าๆๆๆๆๆ ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ Q6600 แต่เชียร์ i5 ครับ
              ผมว่าถ้าซื้อใหม่ยกชุด i5 เลย แต่ถ้ามีอุปกรณ์อื่นๆที่ Support อยู่แล้ว ขาดแต่ซีพียู Q6600 ก็เป็นทางเลือกที่ดี สำหรับคนงบน้อยครับ

Comment

ถ้าต้องเปลี่ยนระบบทั้งคู่ก็ i5
                ถ้า ของเดิม รับ q6600 ก็ซื้อมาใส่ เสียตังไม่เท่าไหร

อีกอย่างอยู่ที่งบในกระเป๋าความพึงพอใจและความจำเป็น
                ดูว่าอันไหนมีผลต่อตัวเรามากที่สุด

Comment

Working...
                X