overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Default ช่วยแนะนำศิลปิน kr - Jp เสียงหวานๆ หน่อยครับ

น่าจะมีบ้างล่ะนะ คนฟังเพลงแนวนี้

อยากให้ช่วยแนะนำศิลปิน " หญิง " แนว Kr - Jp pop R&B ครับ จะเดี่ยวหรือวงก็ใด้

ที่ผมชอบมากๆ ก็มีอยู่ 3 ศิลปิน เอามาแนะนำตัว อยากลองฟังก็คลิกโลด

๑ . Rie tanaka ( 2001 - 2003 ) ผลงานที่ชาว Anime น่าจะรู้จัก ...

- Let Me Be With You จาก chobit

- Fields of Hope จาก Suddam เอ๊ย! Gundam seed destiny

- I hear you everywhere ผมเข้าทีม Hifi ก็เพราะเพลงนี้

๒. Yui Makino ( 2005 - 2009 )

- Spirale จาก ARIA

ชอบเพลงเดียวนี่เหละ เพลงอื่นผมฟัง เอ้อ ... ? ทำไมเสียงหวานไม่เหมือนกันล่ะเหวย

๓. As One นี่ศิลปินคู่ คือ Crystal Chae และ Min Young Yi
    - Only Friend
    ( รู้สึกใน Audition จะมี แล้วก็ประกอบหนังเรื่องเจ้าชายกาแฟอะไรนี่เหละ เชย ไม่รู้จัก )

- I've Never Been to Me

๔ . - Kana Hanazawaน้องใหม่ กำลังอยู่ในช่วงฝึกงาน

Sample

แนวก็คือ หวานๆ ใสๆ ฟังสบาย อบอุ่น น่ารัก ชวนฝันนิดหน่อย ให้ความรู้สึกนุ่มหู สบายใจ

บางทีออกโลลิไปนิดนึง แต่ผมชอบนะ ฟังแล้วสบายใจ ลืมเรื่องร้ายๆ ในวันนั้นหมดเลย ไม่ต้องกินเหล้าให้เปลือง

แนวเซ็กซี่ๆ แบบ SNSD ไม่ต้องนะขอรับ

ผมก็อยากหาเอง แต่ภาษาญี่ปุ่น + เกาหลีไม่แข็งแรง กว่าจะหาใด้ซักเพลง ลำบากใด้ใจ

พอเจอแล้วต้องดิ้นรนไปหาแบบ Flac ให้ใด้อีก ดับเบิ้ลลำบาก ( ก็อยากซื้อแผ่นแท้จริงๆ แต่มันหาไม่ใด้ )

ชาวเพลงหวาน ช่วยแนะนำคอเดียวกันหน่อยนะครับ

ปล . เพลงนี้น้องผมขอมา เผื่อใครรู้จักบ้าง ผมฟังๆ เอ๊อะ ? เหมือนสังเคราะห์ด้วยคอมอย่างไรไม่ทราบ

China

OverclockZone Member oPuNo's Avatar

ลองฟัง my child ของ snsd ยังครับ เพลงน่ารักมาก
    (โซนยอนี่เซ็กซี่หรอ)

OverclockZone Member TSP024's Avatar

มีเพลงของ Miyabi เจ้าแม่ AV Japan
    เสียงร้องดีมากเลยท่าน ปลายเค้าแหลมสุดดีท่าน...

เฟี๊ย.........ว ไปและ

OverclockZone Member my_angle's Avatar

olivia ครับ

OverclockZone Member mike_shinoda's Avatar

Utada Hikaru Album แรกๆครับ R&B เต็มๆ

namie amuro อันนี้ต้องมาฟังอัลบั้มช่วงหลัง จะออกแนว Hiphop R&B

BoA ก็ดีนะแล้วก็เพลงของ M-Flo ที่สาวๆมา Feat. ด้วยก็ฟังได้หลายเพลงขอรับ พวกนี้คือพวกที่ผมชอบๆนะ

ชอบเพลงด้านล่างเนี้ย Melody น่ารักโคตรๆ

BORKED

จบข่าวๆ

OverclockZone Member Hector's Avatar

Dear Mom - SNSD

Sarang In Gul Yo - Taeyeon & Sunny SNSD

You And I - Park Bom 2NE1

I Don't Care - 2NE1
    Last edited by Hector; 1 Nov 2009 at 17:09:04.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar

Quote Originally Posted by oPuNo View Post
    ลองฟัง my child ของ snsd ยังครับ เพลงน่ารักมาก
    (โซนยอนี่เซ็กซี่หรอ)
    รับไปลองฟังแล้ว เสียงเค้าออกแนว " สาวใหญ่ " น่ะครับ ผมชอบแนว " สาวน้อย "

Quote Originally Posted by TSP024 View Post
    มีเพลงของ Miyabi เจ้าแม่ AV Japan
    เสียงร้องดีมากเลยท่าน ปลายเค้าแหลมสุดดีท่าน...

เฟี๊ย.........ว ไปและ
    .....

Quote Originally Posted by my_angle View Post
    olivia ครับ
    ขอบคุณครับ ลองฟังแล้วเสียงแก่ไปนิดนึง

Quote Originally Posted by mike_shinoda View Post
    Utada Hikaru Album แรกๆครับ R&B เต็มๆ

namie amuro อันนี้ต้องมาฟังอัลบั้มช่วงหลัง จะออกแนว Hiphop R&B

BoA ก็ดีนะแล้วก็เพลงของ M-Flo ที่สาวๆมา Feat. ด้วยก็ฟังได้หลายเพลงขอรับ พวกนี้คือพวกที่ผมชอบๆนะ

ชอบเพลงด้านล่างเนี้ย Melody น่ารักโคตรๆ

BORKED

จบข่าวๆ
    อ่าขอบคุณครับ จะลองไปหาฟัง

Quote Originally Posted by Hector View Post
    Dear Mom - SNSD

Sarang In Gul Yo - Taeyeon & Sunny SNSD

You And I - Park Bom 2NE1

I Don't Care - 2NE1
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member sierra's Avatar

Olivia
    Emi Fujita
    Noon

OverclockZone Member TSP024's Avatar

Lightbulb

Quote Originally Posted by sierra View Post
    Olivia
    Emi Fujita
    Noon

^^^ตัวจริง KR-JP^^^ แนวเค้าหละ

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

Itou yuna - Trust you

แล้วก็ Yui (ไม่หวานจ๋า แต่ผมว่าเพลง ok นะ แต่งเองด้วย)

ว่าแต่ Olivia ong นี่เวียตนามไม่ใช่เหรอ

OverclockZone Member Last_Escape's Avatar

เข้ามาลองฟัง ปรกติไม่เคยฟังแนวนี้ก็เพราะดี
    As One - Only Friends -----------ชอบๆ

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

SNSD
    Kara

สองวงนี้ ... แบ๊วได้อีก ....

ชอบจริง ๆ

OverclockZone Member zianjokerzaa's Avatar

ผมชอบเสียงเจ๊ อูทาดะ ฮิคารุ อ่าครับ เพราะดี

OverclockZone Member Third3rd's Avatar

ลืม Faye Wong กันไปได้ไง

ขอบคุณทุกท่านครับ

แฟนบอยแนวนี้เยอะเหมือนกันนะนี่

บางเพลงผมกดเจอมั่วๆ ในยูทิวป์น่ะ ไม่รู้ชื่อเพลง ต้องเอา Flv มาแปลงเอาก็ยังมี

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

KARA กะ BIGBANG ไม่รู้เสียงดีเปล่าแต่ผมชอบฟัง เอิ๊กๆ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

มายืนยัน M-Flo อีกเสียงครับวงโปรดผมพอๆ กับ Daft Punk

DJ Taku เก่งมากๆทำซาวด์ Mix เพลงแต่ละเพลงสุดยอดกว่าต้นฉบับเยอะ(ลองไปหา Final Distance ฟังดูครับ Mix ให้ฮิกกี๊)

แนวเพลงก็หลากหลายมาก...แล้วตอนนี้ CD ใหม่พึ่งออกมานะฉลอง 10 ปี M-Flo รวมเพลงที่ดีๆ ตั้งแต่อัลบั้มแรกๆ จนถึงปัจจุบัน

สำหรับผู้ที่ไม่ต้องการตามเก็บอัลบั้มแรกๆ...(CD เพลงญี่ปุ่นแพงมากๆ ครับ น่าจะแพงที่สุดในโลกแล้ว)

แล้วก็ยังมีตามโจทย์ จขกท. ก็ Azu เสียงหวานๆ ดนตรีใสๆ Style J-POP แบบที่ จขกท. ต้องการ

แล้วก็แนะนำทุกอัลบั๊มที่วง Capsule เป็น Producer ให้ครับ(ยกตัวอย่างก็ M-Flo กับ BEAUTIFUL TECHNO)

BORKED

BORKED

BORKED

BORKED

ปล. เพลงจาก Anime ผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ครับ ส่วน Korea ผมว่า Sound เค้ายังไม่เข้าขั้นเลยไม่รู้จะแนะนำอะไร...
    Last edited by CannavaroJ; 1 Nov 2009 at 23:11:06.

OverclockZone Member shifu's Avatar

Quote Originally Posted by Anubizy_GOLD View Post
    Itou yuna - Trust you

แล้วก็ Yui (ไม่หวานจ๋า แต่ผมว่าเพลง ok นะ แต่งเองด้วย)

ว่าแต่ Olivia ong นี่เวียตนามไม่ใช่เหรอ

โอลิเวีย คนสิงคโปร์ครับ เชื้อสายจีน

เกาหลีฟังผ่านๆ ครับ ถ้าเอาเนื้อเสียงจริงๆ ผมชอบ iu ครับ เสียงเข้าขั้นดีเลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=rFtG1...eature=related

ถ้าจะเอาเสียงหวานๆ แบบไม่ใช่ kr jp ก็มีครับ

ก็มี Joanna wang คนไต้หวัน ชอบมากเสียงคล้ายๆ Norah jones เลยครับ
    แนะนำเพลง i love you เศร้าโคตรๆๆ ถ้าฟังอินๆหน่อยนี่สงสารเลยครับ
    จริงๆ เพราะหลายเพลงครับ

อีกคนก็ Zee avi คนมาเลเซียครับ แต่งเพลงเองด้วยครับ เล่นกีต้าเองด้วยครับ
    แถมเสียงเพราะมาก ร้องเพลง ENG ครับ
    เด็กในสังกัดของ Jack Johnson

http://www.youtube.com/watch?v=RGDvkjIf0Lg

OverclockZone Member lupin_III's Avatar

alan - Voice of EARTH
    หาดู เสียงใสๆ นักร้องสวย

Bookmarks

Bookmarks