Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7400+ไฟ1.7 on air ได้แค่นี้เองรึ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7400+ไฟ1.7 on air ได้แค่นี้เองรึ

กินไฟมากครับ ตอนแรกเล่นที่ 400*10 = 4GHz ไฟ1.46-1.48 เอง
    พอขยับขึ้นมาหน่อย 1.55+ เลยล่ะครับ

System
    E7400+andy samurai
    P5K [อัดไฟสุดบอร์ดละครับ 1.7 ดรอปเหลือ 1.62 -*-]
    Kingston 1Gx2 D9GMH

ผลเทสมีแค่นี้ก่อนครับ เพราะอย่างอื่นยังมะได้ลง -*-
    Attached Files

ดัน หึหึ

Comment

ประมาณนี้แหละมั้งครับ ผมยังได้แค่ 4.5 เองง่ะ T-T

E7xxx เหมือนจะชอบไฟนะครับ

Comment

ของผมไม่ไปไหนเลย E4600 2.4 8x425 3.4 เอง ดันบัสก็ไม่ได้แล้ว เพิ่มตัวคุณก็ดับ ไม่อยากอัดไฟเพิ่มหล่ะไปซะ 1.475 แล้ว

Comment

Originally posted by lockheedmartin View Post
          ของผมไม่ไปไหนเลย E4600 2.4 8x425 3.4 เอง ดันบัสก็ไม่ได้แล้ว เพิ่มตัวคุณก็ดับ ไม่อยากอัดไฟเพิ่มหล่ะไปซะ 1.475 แล้ว
          อัดต่อเลยท่าน 1.7 จัดไปครับ แต๊บด้วยกัน

Comment

น่าจะได้อีกนิดครับE7200(อดีตตอนนี้ส่งเคลม^^)
            ได้450*9.5ไฟก็1.6-1.65

Comment

Originally posted by leooreo View Post
              น่าจะได้อีกนิดครับE7200(อดีตตอนนี้ส่งเคลม^^)
              ได้450*9.5ไฟก็1.6-1.65
              ไฟสุดบอร์ดแล้วครับท่าน

อยากลอง บ้องจัง ใครพอรู้ราคาบ้องทั้งเซท PM มาบอกหน่อยครับ อยากเล่น

Comment

ใจถึงมากครับ 1.6 กว่าๆ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  ใจถึงมากครับ 1.6 กว่าๆ
                  อิอิ ถ้าไฟยังไม่สุด ผมคงกดต่ออะครับท่าน

Comment

อยากเล่นบ้องเหมือนกันครับ อิอิ หน้าหนาวแว้วว

Comment

Originally posted by Explosively View Post
                      อยากเล่นบ้องเหมือนกันครับ อิอิ หน้าหนาวแว้วว
                      อย่าลืมแบ่งผมมั่งนะครับ ท่าน

Comment

ถ้ามีร้านรับกลึงถูกๆ ทำเองเลยครับแดง+อลูมิเนียม หาซื้อที่วงเวียนโอเดียน
                        แถวพัฒนาการ มีร้านขาย Dice ด้วยครับ

ถ้าจะทำจริงๆเดี๋ยวบอกที่หาซื้อของต่างๆให้ครับ
                        ของผมทำไปก้อหมดไปเกือบๆ3พัน

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                          ถ้ามีร้านรับกลึงถูกๆ ทำเองเลยครับแดง+อลูมิเนียม หาซื้อที่วงเวียนโอเดียน
                          แถวพัฒนาการ มีร้านขาย Dice ด้วยครับ

ถ้าจะทำจริงๆเดี๋ยวบอกที่หาซื้อของต่างๆให้ครับ
                          ของผมทำไปก้อหมดไปเกือบๆ3พัน

3พันเลยหรอครับ

Comment

หลักๆเลยมันอยู่ที่ค่าของที่เอามาทำกับค่ากลึงนั้นละครับ
                            ผมเอาทองแดงหนัก3โลมากลึงโลละ480ก้อเกือบ พันห้าแล้วครับ
                            กับค่าช่างกลึง โดนไปอีกพันนึง รวมกันก้อ2พันห้าแล้วครับ ที่เหลือก้อ พวกน็อตสกรู แอร์โรแฟรค พลาสติกที่จะทำชุดยึด รวมกันก้อประมาณ3พัน

แต่เท่าที่ลองๆดู เล่น Dice ทองแดง ไม่ต้องใช้มาก ไม่เหมือนเล่น LN2
                            ใช้เตี้ยๆซัก1.5-2โลพอ แล้วใช้ท่ออลูมิเนียมต่อสูงๆ
                            แล้วท่านหาช่างกลึงที่คิดราคาไม่แพง น่าจะคุมอยู่ที่ 2พันต้นๆ

หรือจะลองดูเล่นๆก่อน ก้อเอาใส้ในซิงค์อินเทลที่เป็นทองแดงนั้นละครับมาทำ หาซื้อท่อทองแดงมาเชื่อมต่อให้มันสูงๆ แบบนี้หมดไม่เกินพันครับ

เล่น Dice LN2 ผมว่ามันสนุกตรงทำเองเล่นเองนี้ละครับ ได้ออกแบบเองได้เดินหาของ ^^

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                              หลักๆเลยมันอยู่ที่ค่าของที่เอามาทำกับค่ากลึงนั้นละครับ
                              ผมเอาทองแดงหนัก3โลมากลึงโลละ480ก้อเกือบ พันห้าแล้วครับ
                              กับค่าช่างกลึง โดนไปอีกพันนึง รวมกันก้อ2พันห้าแล้วครับ ที่เหลือก้อ พวกน็อตสกรู แอร์โรแฟรค พลาสติกที่จะทำชุดยึด รวมกันก้อประมาณ3พัน

แต่เท่าที่ลองๆดู เล่น Dice ทองแดง ไม่ต้องใช้มาก ไม่เหมือนเล่น LN2
                              ใช้เตี้ยๆซัก1.5-2โลพอ แล้วใช้ท่ออลูมิเนียมต่อสูงๆ
                              แล้วท่านหาช่างกลึงที่คิดราคาไม่แพง น่าจะคุมอยู่ที่ 2พันต้นๆ

หรือจะลองดูเล่นๆก่อน ก้อเอาใส้ในซิงค์อินเทลที่เป็นทองแดงนั้นละครับมาทำ หาซื้อท่อทองแดงมาเชื่อมต่อให้มันสูงๆ แบบนี้หมดไม่เกินพันครับ

เล่น Dice LN2 ผมว่ามันสนุกตรงทำเองเล่นเองนี้ละครับ ได้ออกแบบเองได้เดินหาของ ^^
                              ขอบคุณครับท่านน เด่วพิจารณาอีกที เอิ๊กก

Comment

Working...
                              X